Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้า จอ ใหญ่ ก็ต้องมี VGA เยี่ยมๆ ด้วย ถึงจะดี จริงหรือครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้า จอ ใหญ่ ก็ต้องมี VGA เยี่ยมๆ ด้วย ถึงจะดี จริงหรือครับ

เห็นว่า ถ้าเรามี จอ 22 นิ้ว ก็ควรใช้ VGA แรงๆ ดีๆ ควบคู่กันด้วย
    ภาพที่ออกมาถึงจะสวย เท็จจริงประการใดครับ

ถ้าจริง
    ถามหน่อยว่า แล้วพวก จอ 22 - 24 นิ้ว เราต้องซื้อ การ์ดจอ ระดับไหน

อันนี้ถามเพื่อแลกเปลี่ยนความรู้นะครับ
    spec ผม คือ sumsung 226bw คู่กับ HiS Iceq 4850 ซึ่งคิดว่าน่าจะ OK ล่ะน้าา

เหลือ ๆ แล้วครับ

Comment

4850 กับจอ 22" ก็เหลือแหล่แล้วครับ...

Comment

อ้อ แค่สงสัยน่ะครับว่า

ถ้า การ์ดจอ ไม่เกิน 1000 บาท แล้วเล่นคู่กับ จอ 22-24 นิ้ว ผลที่ได้จะเป็นอย่างไร ??

Comment

จอยิ่งใหญ่ความละเอียดก็ยิ่งสูง ถ้าการ์ดไม่แรงพอก็เล่นเกมกระตุก
          ส่วนการใช้งานอื่นๆไม่มีปัญหาครับ

Comment

ลองเล่นเกมส์ กับจอ 22-24 ที่ความละเอียด 1280*768 หรือ 1360*760 ดูจิครับ

ภาพออกมามันไม่ค่อยคมชัด แถมตัวใหญ่แปลกๆ ผมใช้จอ 24 ยังเอือมเลย เล่น 1680*1050 ยังไม่คมชัด

แต่ถ้าจะมาเล่น 1920*1200 ก็ชัดดี แต่อืด เลยต้องทั้งอัพทั้งอัด
            sigpic
            -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
            -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
            งดแรงชั่วคราว

Comment

Originally posted by maoking View Post
              อ้อ แค่สงสัยน่ะครับว่า

ถ้า การ์ดจอ ไม่เกิน 1000 บาท แล้วเล่นคู่กับ จอ 22-24 นิ้ว ผลที่ได้จะเป็นอย่างไร ??
              มีอีกเครื่องใช้อยู่อ่ะ LE 1250 + 8400gs กับ T2200HD
              ปรับ1920x1080เล่นเกมออนไลน์สบายๆ ครับ
              เครื่องนี้ให้เมียไว้เล่นออนไลน์อ่ะ
              แต่เจอเกมใหม่ จูเซียน ปรับสุดออกหนืดๆ อิอิ

Comment

Working...
              X