Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูเสป็คนี้ทีครับ ว่าน่าจะซื้อได้ราคาตํ่าสุดเท่าไร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูเสป็คนี้ทีครับ ว่าน่าจะซื้อได้ราคาตํ่าสุดเท่าไร

ช่วยดูเสป็คนี้ทีครับ ว่าน่าจะซื้อได้ราคาตํ่าสุดเท่าไร และซื้อที่ไหน เอากรณีมือหนึ่งก่อน

CPU: Q9400
    M/B: Gigabyte EP45-UD3R
    RAM: G.skill 1066 2x2GB PI
    VGA: Sapphire/HIS HD 4830
    HDD: Seagate 500GB 7200.11 32MB
    DVDRW: LG 22X+ Lightscribe
    Card Reader: อะไรก็ได้
    PS: iCute Titanium Pro 750w
    Mouse: Logitech G5
    Keyboard: Microsoft Ergonomic 4000
    Case: CM 690
    Monitor: Samsung T190

ขอบคุณครับ

มีงบเท่าไหร่
    เอาไปทำอะไร

Comment

ถามแบบนี้ต้องช่วยเหลือตัวเองแล้วครับ เดินถามมันทุกร้านครับ

Comment

Originally posted by zigmamar View Post
        มีงบเท่าไหร่
        เอาไปทำอะไร
        งบอยากให้อยู่ไม่เกิน 35,000
        ใช้ทำ video encoding, graphic, และ game

Comment

Originally posted by asaren View Post
          ช่วยดูเสป็คนี้ทีครับ ว่าน่าจะซื้อได้ราคาตํ่าสุดเท่าไร และซื้อที่ไหน เอากรณีมือหนึ่งก่อน

CPU: Q9400
          M/B: Gigabyte EP45-UD3R
          RAM: G.skill 1066 2x2GB PI
          VGA: Sapphire/HIS HD 4830
          HDD: Seagate 500GB 7200.11 32MB
          DVDRW: LG 22X+ Lightscribe
          Card Reader: อะไรก็ได้
          PS: iCute Titanium Pro 750w
          Mouse: Logitech G5
          Keyboard: Microsoft Ergonomic 4000
          Case: CM 690
          Monitor: Samsung T190

ขอบคุณครับ
          เอาจริงๆเลยนะถ้าเอาถูกสุด ต้องเดินดูที่ละตัว เพราะมันถูกกว่า บางตัวในบางร้าน รวบรวมเอาจากที่ถูกของแต่ละร้าน มาประกอบเอง ผมว่า 1 วัน น่าจะพอ ไม่ได้กวนนะครับ จริงๆ

หรือเอาสะดวก ราคาพอได้บริการดี เลือกเอาตามความสบายใจครับ เพราะถ้าประกอบๆ กันจริง ผมว่าราคาแต่ละร้านในพันทิพย์หนีกันไม่เยอะครับ ของมันมีราคาต้นทุนไล่ๆกัน แข่งกันชิ้นละ 50-100 บาทครับ

Comment

Working...
          X