Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามผู้รู้ครับว่าแรม 1 ตัว กับ 2 ตัว มีผลต่อการ OC แค่ไหนคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามผู้รู้ครับว่าแรม 1 ตัว กับ 2 ตัว มีผลต่อการ OC แค่ไหนคับ

E2180, 1G/800 KINGTON เตี้ย ได้ 2.9 ถ้ามีอีกตัวไปต่อได้มัย

ไม่เกินของเดิม
    นอกจากตัวที่จะเอามาเทพหน่อย แล้วถอดของเดิมออกใว้ ใส่ของใหม่ที่เทพๆ นั้นลากแทน

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      ไม่เกินของเดิม
      นอกจากตัวที่จะเอามาเทพหน่อย แล้วถอดของเดิมออกใว้ ใส่ของใหม่ที่เทพๆ นั้นลากแทน
      ตามนี้

Comment

Originally posted by converseboy View Post
        ตามนี้
        ตามนั้น หุหุ

Comment

ต้องดูบอร์ดด้วยครับถ้าบอร์ดเทพหน่อยก็ไปได้อีก ผมเคยได้ 3.5 ครับ ไม่ใช่ซิ้งเดิมนะ

Comment

ผมคิดว่าบอร์ดผมคงไม่แรงเท่าไร P5KPL-Cปรับไฟ Vcore อะไรไม่ได้เลยครับ ช่วยแนะนำ บอร์ด แรม หน่อยคับ

Comment

Originally posted by ESO View Post
              ผมคิดว่าบอร์ดผมคงไม่แรงเท่าไร P5KPL-Cปรับไฟ Vcore อะไรไม่ได้เลยครับ ช่วยแนะนำ บอร์ด แรม หน่อยคับ
              งบล่ะครับ

Comment

คนส่วนใหญ่เค้าชอบบอกว่าตัวเดียวลากได้ไกลกว่า 2 ตัว แต่ผมว่าไม่จริงเท่าไรครับ
                ที่2ตัวบางทีลากไม่ไกลเท่าอาจเป็นเพราะมีตัวนึงวิ่งไม่ไหว เลยทำให้ระบบไม่สเถียร ครับ

Comment

Mb2500/ ram1000

Comment

ขาย cpu ในห้องมาเกต เพิ่้มเป็น E5200 ลากไป 4.2-4.5 MB EP31-DS3L rev. 2.1 แรมก้อหาซื้อแบบที่มีอยู่แล้วนั่นหล่ะ ตัวหล่ะ 4-5 ร้อย งบนี้น่าจะพอ แรงป่ะ

Comment

Originally posted by amcrew View Post
                      คนส่วนใหญ่เค้าชอบบอกว่าตัวเดียวลากได้ไกลกว่า 2 ตัว แต่ผมว่าไม่จริงเท่าไรครับ
                      ที่2ตัวบางทีลากไม่ไกลเท่าอาจเป็นเพราะมีตัวนึงวิ่งไม่ไหว เลยทำให้ระบบไม่สเถียร ครับ
                      ผมเห็นด้วยครับเพราะของผมในชุดคิท ก็มีตัวนึงด้อยกว่าอีกตัวนึง

Comment

Originally posted by ESO View Post
                        Mb2500/ ram1000
                        GIGABYTE EP31-DS3L 2350
                        Gskill 2PK/800 2GB(1GBx2) 1350

Comment

Originally posted by vibe View Post
                          Gskill 2PK/800 2GB(1GBx2) 1350
                          +1 หุหุ

Comment

ขอบคุณทุกท่านสำหรับคำแนะนำครับ

Comment

Originally posted by vibe View Post
                              +1 อย่างแจ่มเลย ขอบอก อิอิ

Comment

Working...
                              X