Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ถาม]เครมของที่ ARC

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• [ถาม]เครมของที่ ARC

พอดีไปเครม XFX GF8600GT 256MB DDR3 Dual DVI Core620 256MB C บวม
    รายละเอียด

แล้วเค้าโทรมาแจ้งว่า ไม่มีของ เค้าแนะนำให้เอา 9500GT +เงิน 300 หรือ 400 เนี่ยจำไม่ได้

แต่ผมอยากไม่ได้อยากได้ 9500GTนี่น้า

ถามว่า
    1. ถ้าผมจะเอา 4770ละ หรือ 9600GT ก็ได้
      ต้องบวกเงินเท่าไหร่ ?
    2. ถ้าผมจะไปศูนย์ใหญ่เนี่ยจะได้ของเลยใช่ไหม ? กล้วช้าแบบกระทู้นี้
      http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=332566
    3. บ้านผมอยู่สะพานใหม่ นั่งรถอะไรไปเนี่ย -*- ???

ARC หุๆ ไปศูนย์ใหญ่ดีกว่าครับ แต่หากใกล้ศูนย์ย่อย ก็ได้เหมือนกัน โทรconfirm แล้วก็น่าจะได้ตามนั้น

Comment

ถ้าเอา 9600GT +เป็นพันแน่ๆครับ แต่ 9500GT ก็ไม่เสียหายมากนะ เพราะแรงกว่า 8600GT นิดนึง (เกือบเท่า 8600GTS) ถือว่าเปลี่ยนรุ่นที่ใกล้เคียงให้ แต่ถ้านับประกันต่อจากตัวเก่าอย่าไปยอมดีกว่าครับเสียตังแถมยังมาลดประกันเนี่ย

Comment

ผมก็เพิ่งเอาไปเคลม ที่พันธ์ทิพย์ รุ่นเดียวกันเลย ไม่มีของแล้วตัวนี้ เค้าบอก

เค้าถามว่า สนใจ จะอัพไหม เพิ่ม 300 ได้ ตัว 9500 gt แต่ ddr2 เวรกรรม

มันอัพตรงไหนเนี่ย ได้ของห่วยลง แถมต้องเพิ่มตังค์ ประกันเหลือเท่าเดิม เหอะๆ

ก็เลยบอกว่า เอา 9600 เค้าบอก เพิ่ม 3000 เวรกรรม evga ตัวใหม่ๆซิง 3200 บาท ได้ประกัน 3 ปี

แล้วผมจะอัพทำไมล่ะครับพี่ ซื้อตัวใหม่ ดีกว่ามั้ง

เลยบอกว่า 9500 ddr 3 มีของให้โทรบอก แต่ไม่รู้ว่า จะมีของเมื่อไหร่

ได้ซื้อ การ์ดจอ ใหม่แน่ๆ งานนี้

Comment

8800 GTS ของผมมีคราบออกไซด์หมดประกัน ถ้าจะเอาต้อง + 1500 ประกันนับต่อแต่ได้ตัวใหม่มา หึหึ

Comment

สรุปArc ประกันมะwork

หึๆ

จะซื้อมือ 2 Arc รอบหน้าสงสัยต้องคิดหนัก

Comment

Originally posted by Khow View Post
              ถ้าเอา 9600GT +เป็นพันแน่ๆครับ แต่ 9500GT ก็ไม่เสียหายมากนะ เพราะแรงกว่า 8600GT นิดนึง (เกือบเท่า 8600GTS) ถือว่าเปลี่ยนรุ่นที่ใกล้เคียงให้ แต่ถ้านับประกันต่อจากตัวเก่าอย่าไปยอมดีกว่าครับเสียตังแถมยังมาลดประกันเนี่ย
              --------------------------------------------------------------------------
              ใช้ไปเกือบหมดประกัน เปลี่ยนตัวใหม่ให้เพิ่มเงิน300แต่ประกันต่อเนื่องจากตัวเดิมก็ถูกแล้วนี่ครับส่วนอยากได้รุ่นใหนก็ค่อยคุยกับเค้า..ถ้าต้องเอาของใหม่มาเปลี่ยนให้เรื่อยๆแล้วประกันไม่สิ้นสุดโดยเพิ่มเงินนิดหน่อยแบบนี้เค้าก็เจ๊งสิครับใช้สองปีเสียเอามาเคลมอัพเกรดตัวใหม่เพิ่มเงิน300ได้ประกันใหม่ของใหม่..คิดหลายๆด้านหน่อยหรือจะเอาแบบซ่อมหมุนเวียนไม่มีค่าใช้จ่าย..ถ้าวันนึงเค้าคิดจะซ่อมขึ้นมาก็ไม่มีหรอกครับอัพเกรดเปลี่ยนของใหม่เพิ่มเงินแบบนี้..เอาตัวเก่าไปใช้จนหมดประกันแล้วจะมาเสียดายประกันแบบนี้นะครับ...อยู่ในโลกแห่งความจริงหน่อย...

Comment

Working...
              X