Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามคนเคยเล่นเกมส์ Lineage2 คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามคนเคยเล่นเกมส์ Lineage2 คับ

คือผมเพิ่งเปลี่ยนการ์ดจอใหม่เป็น 8800GT เวลาเล่น Lineage2เจอคนเยอะๆ อย่างในเมือง ตีปราสาท+ล่าบอส ก็แลคเหมือนเดิมเลย ( ผมปรับสูงสุดทุกอย่างนะ จอ 1680x1050 ) แสดงว่า VGA ไม่ได้ช่วยอะไรให้ดีขึ้น เลยคิดว่าน่าจะเป็นที่ CPU เก่าไปแล้ว แค่ Athlon64 3000+ (ตอนเล่นเกมส์ CPUรัน100%ตลอดเวลา )

อยากถามคนทีใช้ตระกูล E2140-E6750 หรือทุกรุ่นที่เป็น Core2 + QuadCore ว่าเล่นแล้วแลคมั้ยคับเวลาเจอคนเเยอะๆ ตีปราสาทเจอคนเป็นร้อยๆ+ปรับสูงสุดนะ

กำลังจะเปลี่ยนคอมใหม่ CPU+MB+Ram+PSU งบ 20000อ่ะคับ มาหาข้อมูลก่อน

ผมว่าน่าจะเป็นที่ความเร็วอินเตอร์เนตด้วยนะครับ เพราะว่าขนาดผมเอา 8800gts เล่นฟริฟ เข้าเมืองคนแยะ ก็กระตุก

ไม่รู้ไช่ป่ะนะครับเพราะไม่เคยเล่นเกมส์นี้(เสียตัง เลยไม่เล่น อิๆๆ) แต่เห็นภาพสวยมาก ไม่รู้จะเกี่ยวกันไหมนะ แต่น่าจะเป็นที่ ความเร็วเนตนั่นล่ะครับผมว่า

Comment

7800GTX เข้ามอรอคทีนี่ ...........ยิ่งเซิฟฟรียิ่งแล้วใหญ่

Comment

ความเร็วอินเตอร์เน็ตมีส่วนมากๆครับ 256 นี่แลคครับไม่ต้องสืบเวลาคนมากนะ ถ้า 1mb ก็ไม่แน่ใจครับ
        ผมว่าลองไปเล่นที่ร้านก่อนดีมั้ยเอาร้านที่เน็ตแรงจริงๆนะครับ ถ้าแลคแสดงว่ามาจากเครื่อง ถ้าไม่แลคแสดงว่ามาจากเน็ตเป็นส่วนใหญ่ครับ

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
          7800GTX เข้ามอรอคทีนี่ ...........ยิ่งเซิฟฟรียิ่งแล้วใหญ่
          ท่านเรือรบเล่นด้วยหรอ เซิฟ ไหนนิ

Comment

ไปเล่นที่ร้านเน็ตไม่แลค พอมาเล่นที่บ้านแล้วแลค เลยเพิ่มเน็ตเป็น 2MB ผมอยู่เซิฟ2ครับ

Comment

ผมใช้ตามลาย เซ็นอะงับ ม่ายแลคนะ แต่ผม มะได้เปิด AA กับ Render นะ
              อาจมีบ้างช่วง net load ม่ายทันตอนวิ่งเข้าปายเจอฝูงคน ร่วมร้อยชีวิตโผล่หน้ามาพร้อมกัน(Net 1M)
              กับช่วงจังหวะ ข้ามขอบ map (น่าจะ HDD ผมมะทัน)

ps CPU วิ่งอยู่ราวๆ 50-80% งับ เวลาเล่น

Comment

ผมเปิด max หมดยกเว้น AA ไม่กระตุกนะครับเวลาวอ
                ถ้าเปิด AA แล้ว กระตุกครับ
                ใช้ athlon x2 5200+ กาดจอก็แค่ 8600gt Ram ตอนนี้เหลือ 1 g เนต 2 m
                ก็ยังไม่กระตุกนะครับ อีก 1 g มันไปเข้าอู่
                จอเดียวนะครับ

Comment

ผมเนต 1m อ่ะ ยังแลคอยู่ดี

Comment

Originally posted by wisrutk View Post
                    ไปเล่นที่ร้านเน็ตไม่แลค พอมาเล่นที่บ้านแล้วแลค เลยเพิ่มเน็ตเป็น 2MB ผมอยู่เซิฟ2ครับ

เซิฟ 2 เหมือนกันคับ
                    แล้วเนตที่บ้านที่ว่าไม่แลคนี่กี่ m คับ
                    แล้ว2 m นี่แลคมั้ย ผมใช้ 1mb อ่ะ

Comment

เล่น L2 เหมือนกันขอรับ

คิดว่าน่าจะเป็นทั้ง 2
                      เน็ต + cpu
                      เพราะเพื่อนที่อยู่ในปาร์ตี้เดียวกัน
                      เปิด 3จอ + สุดหมดทุกอย่าง

ยังเอา 2 ตัวมาเก็บเลเวลกับผม
                      แล้วเอาอีก 1 ตัวไปล่า Raid กับ GM ได้เฉยเลย =*=

Comment

Originally posted by Macro View Post
                        เล่น L2 เหมือนกันขอรับ

คิดว่าน่าจะเป็นทั้ง 2
                        เน็ต + cpu
                        เพราะเพื่อนที่อยู่ในปาร์ตี้เดียวกัน
                        เปิด 3จอ + สุดหมดทุกอย่าง

ยังเอา 2 ตัวมาเก็บเลเวลกับผม
                        แล้วเอาอีก 1 ตัวไปล่า Raid กับ GM ได้เฉยเลย =*=
                        เนตกี่ m ครับ
                        พี่สาวผมที่ทำงานแล้วเค้าก็เล่นอยู่ด้วย เค้าบอกมาว่า ถ้าเล่นแล้วไม่แลคชัวๆ ให้งบอัพเกรดไม่อั้นคับ -*-

Comment

ตั้งแต่เปลี่ยนเน็ตมาเป็น 2MB ก็ไม่แลคนะ(ขึ้นอยู่กับพื้นที่ให้บริการ) ยกเว้นวันตีปราสาท ถ้าพวกม้าแดงกับบีเอ็นขนมากันเยอะ ก็แลคบ้าง แต่ถ้าเปิดหลายตัวคอมจะกระตุก การแลคกับการกระตุก มันจะต่างกันนิดหน่อย ลองสังเกตดีๆ ถ้าแลคตอนเดินมันจะค้างแล้วไปโผล่อีกที่ แต่ถ้ากระตุกมันจะค่อยๆขยับ

Comment

ของผมเป็นกระตุกนั่นแหละคับ ping ก็แค่ 10-30 แล้วแต่เวลา

Comment

ใครเล่นพิกกี้ บ้างนิ

Comment

Working...
                              X