Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยตัดสินใจหน่อยยี่ห้อไหนดี 7300GT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยตัดสินใจหน่อยยี่ห้อไหนดี 7300GT

1.7300GT ยี่ห้อรุ่นไหมดีอะครับ ตัดสินใจไม่ได้
    2.DDR3 มันดีอย่างไงหรอครับ ไม่ค่อยเข้าใจความหมายมัน

Spark 7300GT Maxx ครับ คุ้มสุดๆ

DDR3 ความเร็วมันสูงกว่า DDR1 และ DDR2

Comment

Originally posted by bosspasada View Post
      1.7300GT ยี่ห้อรุ่นไหมดีอะครับ ตัดสินใจไม่ได้
      2.DDR3 มันดีอย่างไงหรอครับ ไม่ค่อยเข้าใจความหมายมัน
      เค้ามีแจกตัว 8600GT ฟรีครับ มารับเลยที่นี่

http://th.forum.giga-byte.com/viewto...?t=255&start=0

Comment

ไม่คุ้มนะ 7300 GT ได้ไม่กี่เกมเอง เคยใช้อยู่ตอนนี้ใช้ ATI 1600/512MB แรงก่าโครต

แนนำให้ใช้ ATI 1650 เทียบกะ GF ได้ตั้ง 7600 GT

1650 ลองหามือ 2 ราคาประมาณ 2500 เอง Spark 7300GT Maxx มือหนึ่ง 2200

เพิ่ม 300-400 คุ้มค่ากะความแรงนะ

Comment

Originally posted by bosspasada View Post
          สน 7600GS ไหมท่าน

Comment

คือว่าเป็นการ์ดจอตัวแรกครับก็เลยคิดๆดูๆอยู่กับ 8600ดีหรือ 7300 ดี 40-60%

Comment

คือว่าเป็นการ์ดจอตัวแรกครับก็เลยคิดๆดูๆอยู่กับ 8600ดีหรือ 7300 ดี 40-60%
              งบเท่าไหร่ เล่นเกมส์ทั่วไป หรือออนไลน์ครับ

Comment

เกือบ ตังยัด 8600โลดครับ
                ไม่เสียดาย คุ้มค่าการลงทุน
                มีการ์ดจอดีๆ จิตใจก็อยาก เทสเกมโหดๆ ทั้ง อนทั้งออฟเองแหละ

ทุกวันนี้ ยัง ทนใช้ออนบอด เพื่อ เก็บตังใช้ 8600ครับ

Comment

เอ่อ ถ้าไม่ผิดนะ 7300GT Maxx นะตัวนี้ แรงมากนะ แรงกว่า 7600gs นะ คล็อกไปได้อีกเยอะเลยนะ เคยเหงมา ราคา 2000 คือแบบว่า คุ้มโคตนะ ยังไม่คล้อกก็ 500/1000 แล้วนะ คล้อกก็พุ่งๆเลยนะ แต่ถ้าหามือ 2 รุ่นไฮๆหน่อยก็ดีกว่านะ แต่ไม่ค่อยแนะนำ กัวโดนหลอก ถ้าไม่ได้เล่นไรมากก็ตัวนี้แหละ เล่นได้อ่ะแหละ อย่าปรับบ้าเลือดละกัน คำว่าเล่นได้ของแต่ละคนมันไม่เหมือนกันนะ ของคุณผมว่าแค่นี้ก็พอแล้วแหลพ เพราะเล่นออนไลน์ด้วยใช่มะ คงไม่เล่นกราฟฟิกหนักๆหรอกใช่มะ พวกชอบเล่นกราฟฟิกหนักๆมักไม่ชอบเล่นเกมสืออนไลน์ตอนนี้แล้วแล้ว มันกะหลั่ว(ตามตัวเองเลยอ่ะ ไม่รู้คนอื่นเปงไง)

Comment

Spark 7300GT Maxx 2200บาท

Comment

spark ให้ภาพที่เร็ว แต่คุณภาพในการเรนเดอร์จะกะตุกหน่อยและภาพจะไม่ค่อยสมุทเท่าไร จะแตกๆ
                      อยากให้ดี ใช้ winfast ให้ภาพที่นุ่มนวนตา ความเร็วก็ใช้ได้
                      อยากได้ประกันที่เคลมง่าย asus เลย แต่ความเร็วจะไม่ค่อยไหลเท่าไร

ลองๆเลือกใช้ดูคับท่านๆๆ

Comment

Originally posted by นีโอ32Bit View Post
                        spark ให้ภาพที่เร็ว แต่คุณภาพในการเรนเดอร์จะกระตุกหน่อยและภาพจะไม่ค่อย smooth เท่าไร จะแตกๆ
                        อยากให้ดี ใช้ winfast ให้ภาพที่นุ่มนวลตา้
                        ความเร็วก็ใช้ได้
                        อยากได้ประกันที่เคลมง่าย asus เลย แต่ความเร็วจะไม่ค่อยไหลเท่าไร

ลองๆเลือกใช้ดูคับท่านๆๆ
                        ยี่ห้อไม่น่าจะเกี่ยวนะครับ

Spark เอาแรงที่เหลือ เมื่อเทียบกับ Winfast มาเปิด AA AF Effect สูด คงสวยกว่า Winfast

Comment

galaxy 7300gt 256mb ddr3 คับใช้ดี ยืนยัน หรือเพิ่ม 500 เป็น 7600 gs 256mb ddr3 คับผม^^

Comment

Working...
                          X