Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอแอลซีดี Samsung 2 รุ่นนี้ต่างกันตรงไหนครับ นอกจากขนาด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอแอลซีดี Samsung 2 รุ่นนี้ต่างกันตรงไหนครับ นอกจากขนาด

Samsung 226BW 22"

Samsung 206BW 20"

แตกต่างกันตรงไหนบ้างอ่ะครับ ผมเห็นรายละเอียด เกี่ยวกับรูปลักษณ์ภายนอก เหมือนกันทุกอย่างเลย

แค่ 226 เป็น 22 นิ้ว

206 เป็น 20 นิ้ว

แปลกก็ตรงที่ 226 ซึ่งใหญ่กว่า เพราะเป็น 22 นิ้ว แต่กลับมีน้ำหนักที่เบากว่า เพียง 7.4 kg

แต่ 206 ซึ่งมีหขนาด 20 นิ้ว แต่กลับหนักกว่า ถึง 7.8 kg เพราะอะไรครับ ?

อีกรุ่นนึงที่สนใจก็คือ ASUS MW221U

กำลังจะซื้อเดือน พฤศจิกานี้ ควรเล่นรุ่นไหนดีครับ

หรือรุ่นอื่น ยี่ห้ออื่น นอกจากนี้ก็ได้ครับ แนะนำกันมา งบ 12,000.- เกินได้นิดหน่อย

ASUS MW221U

226

206

Last edited by illusion_tx; 8 Oct 2007, 16:45:27.

ดันหน่อยครับ

Comment

กำลังดูอยู่เหมือนกัน DELL ละ เปงไงมัง เหงราคา 9800 เองนิ 22 นิ้ว

Comment

แต่ DELL หาซื้อที่ไหน

Comment

แล้วไอ รุ่นที่เหมือน LCD TV ซัมซุงอะ ต่างกันปะ

Comment

Originally posted by chris123 View Post
            แต่ DELL หาซื้อที่ไหน
            ถ้าจะซื้อ DELL ต้องโทรไปเบอร์นี้ครับ

1800-060-616 จันทร์ - ศุกร์ 8.00 - 17.00
            โทรจากเบอร์บ้านโทรฟรีนะัครับ

DELL ไม่มีขายตามร้านทั่วไปครับ

Comment

Originally posted by bank09 View Post
              ถ้าจะซื้อ DELL ต้องโทรไปเบอร์นี้ครับ

1800-060-616 จันทร์ - ศุกร์ 8.00 - 17.00
              โทรจากเบอร์บ้านโทรฟรีนะัครับ

DELL ไม่มีขายตามร้านทั่วไปครับ
              ขอบคุณข้อมูลคับอยากรู้เหมือนกัน^^

Comment

Originally posted by illusion_tx View Post
                ดันหน่อยครับ
                ปอไม่หายี่ห้ออื่นล่ะ งบตั้งเยอะ

Comment

Originally posted by Artemis View Post
                  ปอไม่หายี่ห้ออื่นล่ะ งบตั้งเยอะ
                  ก็ลองของเจ้แล้วติดใจอ่ะ สวยทั้งจอ ทั้งเจ้าของ

Comment

Originally posted by illusion_tx View Post
                    ก็ลองของเจ้แล้วติดใจอ่ะ สวยทั้งจอ ทั้งเจ้าของ
                    อ่าน่ะ งั้นเอาจอรุ่น้เดียวกับเราไหม 12000 แต่ว่าลองหา Dell ก่อนก็ได้นะ

ปล.มาพูดแบบนี้เดี๋ยวเขารู้หมด อิอิ

Comment

ต่างแค่ขนาดครับ จอเดลรู้สึกว่า คอนทาส 500:1 เองนะ น่าจะถ้าดูไม่ผิด ซัมซุ่ง 3000:1 นี่ล่ะความต่าง

Comment

Originally posted by zombieto View Post
                        ต่างแค่ขนาดครับ จอเดลรู้สึกว่า คอนทาส 500:1 เองนะ น่าจะถ้าดูไม่ผิด ซัมซุ่ง 3000:1 นี่ล่ะความต่าง
                        ไม่ต่างคะ เทียบด้วยตาคะ ตัวเลขมิอาจเทียบกันได้คะ ไม่เชื่อ ก็มาหอเค้าได้เลย หรือถ้าไปงาน Comworld มาคงเห็น

Comment

งั้นถามเรื่อง คอนทราสด้วยเลย

ว่าทำไมมันถึงกระโดดไปไกลขนาดนี้

บางรุ่น 800:1 700:1

พอดูอีกยี่ห้อนึง 3000:1 1600:1

มันยังไงกันแน่ครับ

สูงก็สูงจนเวอร์

ต่ำก็ต่ำจนไม่รู้จะพูดยังไง

แล้วก็ LCD TV 22" ของซัมซุง ย้ำนะครับว่า LCD TV (แอลซีดีทีวี) 7000:1 โอ้วพระเจ้า สูงเวอร์เลย ราคา 2x,xxx

สรุปว่า เค้าใช้มาตรฐานเดียวกันรึป่าว ?

Comment

งั้นถามเรื่อง คอนทราสด้วยเลย

ว่าทำไมมันถึงกระโดดไปไกลขนาดนี้

บางรุ่น 800:1 700:1

พอดูอีกยี่ห้อนึง 3000:1 1600:1

มันยังไงกันแน่ครับ

สูงก็สูงจนเวอร์

ต่ำก็ต่ำจนไม่รู้จะพูดยังไง

แล้วก็ LCD TV 22" ของซัมซุง ย้ำนะครับว่า LCD TV (แอลซีดีทีวี) 7000:1 โอ้วพระเจ้า สูงเวอร์เลย ราคา 2x,xxx

สรุปว่า เค้าใช้มาตรฐานเดียวกันรึป่าว ?
                            สงสัยเหมือนกันครับว่าทำไม Contrast ถึงได้***งกันเยอะแบบนั้น

ถ้าดูด้วยตาจะมองออกมั๊ยครับ

Comment

ออกคะว่า ไม่ต่างกันคะ หรือว่ามองอกเลยว่าไอ้ที่ว่าสูง ๆ อ่ะมันด้อยกว่าที่ต่ำ ๆ อิอิ

Comment

Working...
                              X