Announcement

Collapse
No announcement yet.

****************** lsass.exe - system Error รีสตาร์ดใหม่ มันก็แบบเดิมอีก ******************

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ****************** lsass.exe - system Error รีสตาร์ดใหม่ มันก็แบบเดิมอีก ******************

****************** lsass.exe - system Error รีสตาร์ดใหม่ มันก็แบบเดิมอีก ******************
    lsass.exe - system Error รีสตาร์ดใหม่ มันก็แบบเดิมอีก

lSASS.EXE - SYSTEM ERROR

AN I/O OPERATION INITIATED BY THE REGISTRY FAILED UNRECOVERABLY.

THE REGISTRY COULD NOT READ IN OR WRITE OUT, OR
    FLUSH ,ONE OF THE FILES THAT CONTAIN THE SYSTEM 'S IMAGE OF THE REGISTRY.

win xp sp2
    พอจะเข้าวินโดร์มันก็ขึ้น lsass.exe - system Error รีสตาร์ดใหม่ มันก็แบบเดิมอีก พอเปิดมา lSASS.EXE - SYSTEM ERRO พอกด ok ก็ รีสตาร์ดใหม่ หลายครั้งถึงจะเข้าวินโดร์ได้ เป็นแบบนี้ตลอดเลยค่ะ ทำอย่างไรก็ไม่หาย format ลง win ใหม่ก็เป็นอีกเป็นตลอดเลยค่ะมันคืออะไรคะช่วยทีค่ะ

โดนไวรัสเล่นงานอีกแล้ว คงต้องเอา Hdd ไปสแกนไวรัสทิ้งก่อนมั้งครับ

Comment

ไวรัสตัวนี้คุ้น ๆ เป็นตัวเก่าแก่ครับ

Comment

อืมม...แปลก

ถ้าเป็นไวรัสอย่างข้างบนว่า ทำไมฟอร์แม็ตแล้วไม่หายล่ะ?

Comment

Originally posted by โชติก View Post
          อืมม...แปลก

ถ้าเป็นไวรัสอย่างข้างบนว่า ทำไมฟอร์แม็ตแล้วไม่หายล่ะ?
          ถ้าไม่ลง XP SP2 แล้วเปิด Net มันจะติดผ่านทาง Net ได้ครับ Format ล้านหนก็ไม่หาย เพราะมันจะติดมาอีก ตอนลง Windows เสร็จใหม่ ๆ ห้ามต่อ Internet ลง Anti Virus ให้เรียบร้อยก่อนครับ

Comment

format แบบ full ครับ ทั้งลกเลยก็ดี แล้วหาแผ่น window ใหม่มาลง เพราะผมเคยเจอ virus ติดมากับแผ่น window ครับ

Comment

Originally posted by punnova View Post
              format แบบ full ครับ ทั้งลกเลยก็ดี แล้วหาแผ่น window ใหม่มาลง เพราะผมเคยเจอ virus ติดมากับแผ่น window ครับ
              ตอนแรกผมก็คิดว่างั้น แต่ Full Format ก็ไม่หาย ผมโดนมาแล้ว เดี๋ยวนี้แผ่น Windows ที่คิดว่าติดไวรัส ผมก็ยังใช้อยู่ ตั้งแต่ทราบสาเหตุก็ไม่เคยเจออีกเลย ย้อนกลับไปเมื่อ 2-3 ปีที่แล้ว มีร้านรับซ่อมคอมที่ตะวันนารับแก้อาการ Shutdown เองอยู่นะครับ

Comment

Originally posted by punnova View Post
                ตามนี้

Comment

ผมว่าถ้าไม่หายจิงๆและไม่เสียดายขอมูลผมว่าเขียนศูนย์(ใช้โปรแกรม Spinrite)ให้HDDเลยดีกว่าไหมครับรับรองว่าHDDลูกนั้นไม่มีไวรัสแน่นอน และตอนลงWindowsตามที่คุณpunnovaบอก ไม่ต้องต่อnetครับแล้วลงanti-virusให้เรียบร้อย นาจะหายแล้วอะครับ

Comment

ถ้าพูดถึง Virus ตัวที่ จขกท. ว่านี่แหล่ะครับ ผมเคยเจอแล้วครับ ผมลง Windows แล้วกับแผ่นที่กำลังใช้อยู่ตอนนี้แหล่ะครับ เน้นว่ากำลังใช้อยู่ขณะที่พิมพ์ Rep นี้ ตอนแรกผมคิดว่าแผ่นติด Virus เกือบเอาแผ่นทิ้งแล้วครับ แต่เปลี่ยนแผ่นอื่นก็ไม่หาย สุดท้ายก็ใช้แผ่น Windows ที่คาดว่าจะมี Virus คือแผ่นนี้นี่แหล่ะ ลง Windows ด้วยแผ่นนี้ใช้ได้ดีเด่ไม่มีปัญหาอะไรเลย จากแผ่นเดิมนี่แหล่ะที่เคยลงเมื่อหลายปีก่อนอาการเดียวกับ จขกท. เปี๊ยบเลยครับ

Comment

ถ้าไม่ลง XP SP2 แล้วเปิด Net มันจะติดผ่านทาง Net ได้ครับ Format ล้านหนก็ไม่หาย เพราะมันจะติดมาอีก ตอนลง Windows เสร็จใหม่ ๆ ห้ามต่อ Internet ลง Anti Virus ให้เรียบร้อยก่อนครับ

คืออย่งนี้นะคะ format hdd แบบ full ลง win xpsp2 ตัวที่ว่านี้เสร็จแล้วนะคะ ไม่ต่อเนทค่ะไม่ลงโปรแกรมอะไรเลยค่ะ ลงแต่ nod32 3.0636 เพื่อป้องกันไวรัสพอ รีสตาร์ดใหม่
                      ก็เจอ lSASS.EXE - SYSTEM ERROR เลยค่ะ

จากนั้น มันก็เจอแต่ lSASS.EXE - SYSTEM ERROR รีสตาร์ดใหม่ บ่อยๆค่ะบางทีเปิดมาก็ไม่เจอ
                      lSASS.EXE - SYSTEM ERROR หลายรั้งนึกว่ามันหายไป ไม่นานเปิดมา มันก็เจอ lSASS.EXE - SYSTEM ERROR ตลอด รีสตาร์ดใหม่ เป็น 10ๆ รอบถึงจะเข้าวินโดได้
                      ใช้ nod32 3.0636 แสกนอย่างไรก็ไม่เจอไวรัสค่ะ ทำอย่างไรดีคะ ไวรัสมันฝังที่ไหนกันค่ะ จะเป็นใน hdd หรือ win xpsp2 หรือ nod32
                      คะงงมากค่ะ

Comment

ลองใช้ร่มแดงดูครับ บูตเข้า safe-mode ก่อนนะครับ

Comment

พอนึกออกแล้วครับ ลองเข้า กูเกิ้ล หาคำว่า Sasser ดูนะครับ น่าจะยังพอหาตัวฆ่าได้ บางทีอาจจะเจออยู่ใน Thaicert ก็ได้ครับ

Comment

Working...
                          X