Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง FSB:DRAM หน่อยครับที่ว่า 1:1 กับ 5:6 มันต่างกันยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แล้วแต่บอร์ด จะปรับตัวคูณ และใช้สูตรไม่เหมือนกัน ให้ดูผลลัพท์พอ

Comment

1:1 ลากจน cpu ตันแล้วค่อยมาลากแรมต่องิ เพราะแรมแรง ๆ ไปไกลกว่า cpu เยอะ พอลากต่อ มันก็จะไม่ใช่ 1:1 แระ

สรุป เอาตัน ทั้ง cpu ทั้งแรม 555555555..แต๊ป

Comment

ของปรับใน bios ในหัวข้อ chipset น่าจะเหมือนกันมั้ง

Comment

ขุดหน่อยๆ ผมมัน OC แล้วได้ 4:20 อ่ะครับ

Comment

Originally posted by sarastage View Post
            ขุดหน่อยๆ ผมมัน OC แล้วได้ 4:20 อ่ะครับ
            มันน่าจะบอกว่า 1: 5 นะครับ ปรับมาเป็นอย่างต่ำ ตามหลักคณิต

Comment

Working...
            X