Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนนิดนึงเรื่องแรม KINGMAX ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนนิดนึงเรื่องแรม KINGMAX ครับ

ครือว่าจะถามเรื่องแรมของ KINGMAX ที่มีตัวบัส 1066 น่ะครับ ไม่ทราบว่าเรื่องคุณภาพเป็นยังไงบ้างครับ แล้วถ้าเอามาใช้เดิมๆ มันจะวิ่งที่ 1066 เลยมั้ย หรือว่าต้องเพิ่มไฟครับ

สนใจตัวนี้เพราะเห็นว่ามันถูกดีครับ

ขอบคุณครับ

รอผู้รู้มาตอบครับ แต่ยี่ห้อนี้ถูกดีน่าซื้อมาใช้จัง ดีกว่าซื้อ Kington ปลอมมาใช้ซะอีกนิ

Comment

วิ่งได้ครับใช้ไฟ อยู่ประมาณ 2.1V ครับ ดูจากสเปคมันที่ เว็ปน่ะคับ

http://www.kingmax.com/products/dp/ddr2_1g_1066.htm

Comment

แล้วตอนที่ดันไฟไปถึง 2.1v มันปรับ spd ram ให้เลยรึเปล่าครับ หรือว่าต้องลากเองครับ

Comment

อยู่ที่บอร์ดครับ ถ้าบอร์ดรับ 1066 เราก็ปรับได้เลยครับ แต่ถ้า บอร์ดรับแค่ 800 ต้องดันเอาแล้วครับ

Comment

Originally posted by kingmax View Post
            อยู่ที่บอร์ดครับ ถ้าบอร์ดรับ 1066 เราก็ปรับได้เลยครับ แต่ถ้า บอร์ดรับแค่ 800 ต้องดันเอาแล้วครับ
            เจ้าของมาเอง

Comment

Originally posted by kingmax View Post
              กรรมการผู้จัดการมาเอง อิอิ

Comment

Originally posted by Plagao View Post
                เจ้าของมาเอง
                Originally posted by boomer1983 View Post
                กรรมการผู้จัดการมาเอง อิอิ

Comment

Comment

Originally posted by ลุงอ๊อด View Post

Comment

Working...
                    X