Announcement

Collapse
No announcement yet.

E8600 + Rampage Extreme

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E8600 + Rampage Extreme

เพิ่งได้ CPU มาวันนี้ครับ เลยอยากลองสักหน่อย ไหนดูสิว่า E8600 ที่ว่าแรงนักแรงหนาจะแค่ไหน

System
    Rampage Extreme @bios 0701
    C2D E8600 600*7 @D-Tek V2
    Cellshock Blue D9JNL @1800 9-9-9-24
    Asus EN7600GS
    Tagan BZ 800

จัด Orthos ก่อนสัก 1 ชั่วโมง ตามด้วย CPUmark

ต่อด้วย Super Pi 1MB 1 thread กับ 32MB 2 threads

สุดท้ายกับ Pifast + Everest Mem Cache

หมดแล้วครับ ไม่รู้จะเทสอะไรต่อ 3D ก็คงจะไม่ไหว
    อีกอย่างนึงที่ผมอยากแก้เหลือเกินคือ CL แรมเนี้ย หลวมมากๆ วอนเทพๆแนะนำด้วยครับ

ปล. ควรเทสอะไรเพิ่มเติมบ้างครับ

Nice job!

Comment

*0*

Comment

Bus 600 เทพมากครับ ขอผมก็ใช้งานจริงแค่ 4G แต่ตัวคูณ 10 อายจัง

Last edited by pimmachote; 15 Nov 2008, 17:58:58.

Comment

ยืม E8600 มาเล่นมั่งจิ

Comment

Originally posted by pimmachote View Post
            Bus 600 เทพมากครับ ขอผมก็ใช้งานจริงแค่ 4G แต่ตัวคูณ 10 อายจัง
            กำลังหาจุดเสถียร แบบใช้ได้จริงอยู่ครับ อยากได้สัก 450*10 กำลังดี เล่น 600*7 สงสาร NB คงร้อนน่าดู
            ตอนนี้ทำได้แค่นี้คับ

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
            ยืม E8600 มาเล่นมั่งจิ
            แลกกะคนใน signature ได้ไหมตาอิม
            Last edited by MXdeFunk; 15 Nov 2008, 18:45:02.

Comment

เข้่ามาผิดที่แล้วตรู เจอแต่ของเทพๆอ่ะ

Comment

ว้าวใช้ไฟกันน้อยจัง เห็นแล้วเกิดกิเลสอยากได้บ้างจัง

Comment

CPU คุ้นๆ
                  ลอง บัส 600*7.5 ดูครับ ลงตัวเลยตอนผมเล่นนะ แต่เล่นกับ P45 DK นะครับ

Comment

Originally posted by orthadox View Post
                    CPU คุ้นๆ
                    ลอง บัส 600*7.5 ดูครับ ลงตัวเลยตอนผมเล่นนะ แต่เล่นกับ P45 DK นะครับ
                    ไปอ้อนขอซื้อจากเจ้าของมาครับ อิอิ

Comment

ของผมได้เท่านี้เองอัด 4.5G ไม่ขึ้นเลยกำลังไล่อยู่่เหมือนกัน

รูปใหญ่โทดที

Comment

แรงๆทั้งนั้น

Comment

Originally posted by panuza View Post
                          แรงๆทั้งนั้น
                          เห็นด้วยจ้า อยากเห็น260GTXย่างสดอ่าคับท่านนุอัดโชว์หน่อยจิ

Comment

อืม 45n มันดีอย่างงี้ นี่เอง

45n 65n
                            E8600 @ 4G = 1.36V ส่วน Q6600 @ 3.9G = 1.59V เฮอะๆๆๆๆ

Comment

หุหุ

Comment

Working...
                              X