Announcement

Collapse
No announcement yet.

Phenom X4 9850 ผมหย่ากับ A780GM-A แระ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Phenom X4 9850 ผมหย่ากับ A780GM-A แระ

ตอนแรกเลย หลังจากจับ

สาว A780GM-A แต่งงานกับ หนุ่ม Phenom X3 8450 แล้ว เล่นความแรงมาได้พอสมควร

ต่อมาก็เลย ยุแยงตะแคงรั่ง ให้ สาว A780GM-A ทิ้ง หนุ่ม X3 8450 แต่งงานกับหนุ่มใหม่ชื่อว่า Phenom X4 9850BE หนุ่มใหม่ไฟแรง แรงได้ใจเลยครับ งานนี้ ลื่นปืดลื่นปีดเลย

แต่ด้วยไฟแรงของหนุ่มเจ้านี้ไฟแรงมากทำให้ แม่สาวของเราหมดไฟ (ซะแระ) ก็เลยเก็บหนุ่มไฟแรงไว้ ปล่อยสาวหมดไฟให้ไปตามทาง

ก็เลยหาเจ้าสาวให้ใหม่ให้เจ้าหนุ่มไฟแรงได้เจ้า จิกกะบ๊วย GM-M770-S3 มา

เจ้าสาวไฟแรงของเราก็เลยพาเจ้าหนุ่มไปถึงจุดสุดยอดได้โดยง่ายดาย นิ่งๆ ไม่ต้องคิดมาก

ตอนนี้ก็เล่นสบายๆ ที่ 3.2G พอครับ (เดี๋ยวเจ้าหนุ่มมันจะเอ๋อซะก่อน อิอิอิ)

เดี๋ยวนี้บอร์ด กิ๊กกะไบท์ น่าใช้ดีนะครับ
    เห็นรีวิวจากหลายๆ ท่านแล้ว เริ่มทำให้ใจเอนเอียงออกห่-า-ง asus เหมือนกันครับ
    เดี๋ยวนี้ราคาพอๆ กัน ดู option+feature แล้วสงสัยต้องมาลองกิ๊กกะไบท์ดูบ้างแล้วล่ะครับ เหอเหอ

Comment

อยากชมแบบบัสเน้น ๆ มั่งจังเลย

Comment

แม้ๆๆทิ้ง780 ไปหา770 เลยงิ...............

คิดว่าท่านจะเอาตัวนี้มาลอง GA-MA790X-DS4
        Last edited by My Girl; 4 Dec 2008, 18:30:46.

Comment

ง่า

Comment

Originally posted by My Girl View Post
            แม้ๆๆทิ้ง780 ไปหา770 เลยงิ...............

คิดว่าท่านจะเอาตัวนี้มาลอง GA-MA790X-DS4
            พอดีผมตั้งกระทู้ถามแล้วครับ ว่า 790 กับ 770 มันต่างกันอย่างไร

ได้คำตอบว่า 790 มันรองรับการ์ดจอได้ถึง 4 ตัว
            แต่ 770 มันรองเรับการ์ดจอแค่ 1 ตัวเท่านั้น

เมื่อดูความต้องการเราแล้ว ไม่ได้ต้องการการ์ดจอหลายตัว ก็เลย ไม่มีผลต่อการตัดสินใจ

ต้องการแค่ บอร์ด 140w

เห็นราคาแล้วยอมรับได้ ก็เลย ฟันซะเลย อิอิอิ

จากการใช้งานดูแล้ว ไฟนิ่งดีครับ

Comment

ตัวนี้ revision 2.0 หรือ 1.0 หรอครับ

Comment

Originally posted by estrellas View Post
                ตัวนี้ revision 2.0 หรือ 1.0 หรอครับ
                ตัวนี้เป็น Rev 2.0 ครับ ออกเมื่อเดือนกรกฏาคมครับ รองรับ CPU 140w

ตอนแรกผมก็ใจตุ๊มๆ ตั่มๆ อยู่เหมือนกัน เพราะว่าตอนสั่งไม่รู้ว่ามันมี 2 Rev. มารู้ก็ตอนที่สั่งมาแล้ว

แต่พอได้ของแล้วก็โล่งใจครับ มันเป็น Rev. 2.0 อิอิอิ

Comment

เห็นชอบด้วย...จัดไปเลยครับ (ความแรงไม่เคยปราณีใคร) 555

Comment

Originally posted by jameszadd View Post
                    เห็นชอบด้วย...จัดไปเลยครับ (ความแรงไม่เคยปราณีใคร) 555
                    ซะงั้น เหอะๆๆ

กินไฟก็น้อยดีครับ แค่ 0.992v เอง แบบนี้น่าเอาไว้โหลดบิทดี เอิ๊กๆๆ

Last edited by Drunk; 4 Dec 2008, 21:44:48.

Comment

ว่าแล้วจัด รถเมล์ ให้ชมโหน่ยครับ กะลังข้าวใหม่ปลามัน

Comment

Originally posted by boyro View Post
                        ว่าแล้วจัด รถเมล์ ให้ชมโหน่ยครับ กะลังข้าวใหม่ปลามัน
                        ข้าวใหม่ปลามัน เจ้าสายยังซิงค์ๆ อยู่เลย ต้องค่อยๆ ไปครับ เดียวจะตกใจ

Comment

แรงคับ

Comment

แรงดีจริงๆ คุณ Drunk ใช้ซิงค์ของอะไรอะครับ เห็น temp ตอน3.2G ยังแค่ 38-41 องศาเอง เย็นดีอะครับ

Comment

ใช่ครับ ใช้ซิ้งอะไรครับ เย็นดีจัง

ตอบด่วนๆๆ

Comment

Working...
                              X