Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อ notebook มือสองจากร้าน แต่ไม่มีใบเสร็จตอนซื้อมือหนึ่งให้จะมีปัญหาการเคลมไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อ notebook มือสองจากร้าน แต่ไม่มีใบเสร็จตอนซื้อมือหนึ่งให้จะมีปัญหาการเคลมไหมครับ

คือซื้อ notebook มือสองจากร้านตามห้างให้ แล้วมีอุปกรณ์ก็ตัวเครื่อง กระเป๋า adapter mouse แล้วถ้าไม่มีใบเสร็จตอนซื้อมือหนึ่งมาให้เนี่ย เราจะสามารถนำตัวเครื่องไปเคลมศูนย์ได้หรือป่าวครับ

งงตรงนี้ครับ ว่าต้องใช้ใบเสร็จของเจ้าของเดิมด้วยหรือป่าวเวลาเคลม

เขาจะใช้ซีเรียลของเครื่องครับ เมื่อเขายิงแล้วจะ
    สามารถเช็คได้ว่าเครื่องยังอยู่ในประกันหรือเปล่า
    Last edited by guyo; 23 Dec 2008, 12:54:38.

Comment

ประกัน ปีเดียวเอง อย่าคิดมากครับ คิดซะว่ามานหมดประกัน เอิกๆๆๆๆๆ.

Comment

Originally posted by missionfail View Post
        ประกัน ปีเดียวเอง อย่าคิดมากครับ คิดซะว่ามานหมดประกัน เอิกๆๆๆๆๆ.
        คุณรู้ได้ไงว่าประกันผมปีเดียวครับ ของผม 3 ปีครับ ไม่รู้เรื่องกรุณาอย่าโพสต์อะไรไม่มีประโยชน์ดีกว่านะครับ

Comment

โอ้...ใจเย็นๆครับ พี่ น้อง เห็นด้วยเรื่องการคำนึงถึงประกันครับ เพราะส่วนตัวเชื่อว่า

โน๊ตบุ๊ค รุ่นใหม่ๆ มีระบบทำลายตัวเองหลังประกันหมด ( ล้อเล่ง แต่ จากประสบการณ์จริง )

โดยส่วนตัวที่เคยใช้ Acer Hp Compaq ไม่ได้ใช้ใบเสร็จครับ ใช้ยิงโค้ด หลังเครื่องครับ

Comment

ถ้าจะให้ดี โทรเชค s/n กับศูนย์ก่อนซื้อจะดีไหมครับ

เผื่อเจอเครื่องขโมยมาขาย เผื่อมีปัญหากันตอนภายหลังมันจะยุ่งนะครับ

Comment

โทรเช็คศูนย์เรียบร้อยแล้วครับ ส่วนเรื่องเครื่องขโมยคงไม่น่าจะเป็นไปได้เพราะคนขาย credit ดี ใน OCZ ครับ

Comment

Working...
              X