Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไงให้ เวลาแปลงหนัง cpu 100%อะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไงให้ เวลาแปลงหนัง cpu 100%อะครับ

เวลาผมแปลงหนัง CPU จะวิ่งที่ 30-35% เองอะครับ
    ใช้ nero 7
    CPU Q6600 @3.0

C2Q ตั้ง 4 หัว นะครับ

Comment

กำ
      ดีแล้วละมันวิ่งแค่นั้นนะ -*-
      จะได้มีเอาใว้ทำอย่างอื่น
      มีเเต่เค้าวิ่ง 100% จะบ่น (วิ่งน้อยกลับบ่นซะงั้น 555+)

Comment

Originally posted by TWK. View Post
        กำ
        ดีแล้วละมันวิ่งแค่นั้นนะ -*-
        จะได้มีเอาใว้ทำอย่างอื่น
        มีเเต่เค้าวิ่ง 100% จะบ่น (วิ่งน้อยกลับบ่นซะงั้น 555+)

เห็นด้วยครับ อันนี้ไม่แน่ใจว่า เป็นที่ program หรือเปล่า เพราะมันอาจจะมีการปรับค่าให้ใจงาน cpu ไม่ให้ใช้เต็มที่ เพราะเคยใช้ตัวอื่น มันสามารถปรับได้นะ

Comment

ผมว่า จขกท เสียดาย อีก 70 % ที่ไม่ได้ใช้หรือเปล่า เป็นผมก็เสียดายนะ ใช้ 8 คอร์ แปลงไฟล์ แค่ 40% ทำไม ไม่ใช้ 100 % ไปเลยคนยิ่งรีบๆ 55+ เห็นด้วยครับแล้วแต่โปรแกรมนะ

Comment

ลองเปลี่ยน cpu เป็นซัก pentium 2 น่าจะได้ 100% สมใจนะ อิอิ

Comment

Originally posted by Nash66 View Post
              ผมว่า จขกท เสียดาย อีก 70 % ที่ไม่ได้ใช้หรือเปล่า เป็นผมก็เสียดายนะ ใช้ 8 คอร์ แปลงไฟล์ แค่ 40% ทำไม ไม่ใช้ 100 % ไปเลยคนยิ่งรีบๆ 55+ เห็นด้วยครับแล้วแต่โปรแกรมนะ
              ถูกเลยคร้าบ ก็ไหนๆจะแปลงทั้งที ก็แปลงให้มันเต็มที่ไป ครึ่งๆ กลางๆ ไม่ชอบอะครับ
              ตอนแปลงหนังผมก็ไม่คิดจะใช้คอมทำไรอยู่แล้วอะครับ

Comment

ตอบตรงคำถามเลยละกัน
                เพราะโปรแกรมที่ใช้นั้น โหดไม่พอ
                เลยกิน CPU น้อย นะ และใช้งานเท่านั้น

Comment

ผมใช้ Nero 7 สั่งไรท์ ไฟล์ .ts .tp ทีเ่ป็น Hi-Def ลงแผ่น DVD มันวิ่งเต็มที่เลยนะ 2 หัว

แต่เรานี่สิ แทบจะทำงานอย่างอื่นไม่ได้เลย

Comment

รันothosไปด้วยสิครับ

Comment

Originally posted by sexmancom View Post
                      รันothosไปด้วยสิครับ
                      ถ้าทำแบบนั้นน่ากลัวจะได้เปลี่ยน cpu ด้วยในเร็ววัน

Comment

อย่าลืมเรื่อง hdd สิครับ มันอ่านและเขียนไม่ทัน cpu เลยทำงานแค่นั้นไงครับ

Comment

Originally posted by tineny View Post
                          อย่าลืมเรื่อง hdd สิครับ มันอ่านและเขียนไม่ทัน cpu เลยทำงานแค่นั้นไงครับ
                          ก๊อปไฟล์ ขนาด 4G ใช้เวลาเท่าใหร่ครับ (จากhddลูกแรกไปลูกที่2) ใช้เวลาไมี่กี่นาที
                          แล้วแปลงไฟล์ จาก DVD ขนาด 4G ใช้เวลาเท่าใหร่ครับ (จากhddลูกแรกไปลูกที่2) ใช้เวลานานมากถ้าเอาคุณถาพสูง อาจจะ 1 2 3 4 ชั่วโมงก็ได้

ดังนั้นจะมาบอกว่า hdd เขียน อ่านไม่ทัน มันไม่ถูกต้องครับ

ส่วนคำถามของ จขกท.
                          ทำไงให้ เวลาแปลงหนัง cpu 100%อะครับ
                          ขอตอบว่า แปลงมันหลายๆเรื่องพร้อมกันเลยครับ ช่วยได้ 555
                          Last edited by ooXYZoo; 18 Mar 2009, 12:37:05.

Comment

ลองแปลงกับโปรแกรมดูสิ TMPGEnc DVD

Comment

เอาq6600 มาแลก e8400 ผมครับ รับรอง 100% เต็มสองหัว

อุๆ ล้อเล่นครับ c2d เวลาแปลงหนังมันจะวิ่งเต็ม100% ส่วนquard core อาการก็อย่างที่ท่านเป็นนั่นแหละครับ ปรกติ ส่วนสาเหตุก็อย่างที่ข้างบนโพสๆกันแล้วครับ

Comment

Working...
                              X