Announcement

Collapse
No announcement yet.

AthlonX2 5200+ กับ M2A-VM HDMI เวิร์คมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AthlonX2 5200+ กับ M2A-VM HDMI เวิร์คมั้ยครับ

พอดีจะซื้อคอมใหม่ครับ ดู 5200+ กับบอร์ดอื่น ๆ มาหลายคู่ละ ยังไม่ได้คำตอบสักทีครับ เลยอยากจะขอครับแนะนำน่ะครับว่าคู่นี้เวิร์คไหม ยังไงก็ขอคำชี้แนะด้วยนะครับ

จะเอามา OverClock ด้วยเปล่า ถ้าจะลากก็เปลี่ยนตัวเหอะ

แล้วแรมที่จะมาใช้เป็นพวกแรมที่ต้องการไฟสูงเปล่าครับ (เกิน 1.95) ก็เปลี่ยนตัวอื่นครับ

Comment

ไม่คิดที่จะ OC เลยครับ แรมก็น่าจะเป็น KINSTON 1GB/800 ครับ

Comment

เป็นคู่ที่สมบูรณ์แบบมากครับ สำหรับใช้งานทั่วๆไป

Comment

จัดปายยยอย่าให้เสียยย

Comment

แล้วถ้าเล่นเกมที่ไม่ค่อยโหดมากล่ะครับ เช่นพวกเกม Online อย่าง Perfect World เป็นต้น มันโอเคมั้ย แล้วก็มี Galaxy 7900GS อยู่แล้วน่ะครับ
            มีแค่นี้แหละครับ ที่เหลือก็คงใช้ทำงานอื่น ๆ ดูหนังฟังเพลง เล่นเน็ต เขียนเว็บ เขียนโปรแกรม งานกราฟฟิก เป็นต้นครับ

Comment

มันก็ได้อยู่นะครับ

แต่ว่า ไหนๆก็ไหนๆ ถ้าเป็นผมเล่น M3A ดีกว่า รองรับพี่น่อม อิอิ มีการ์ดจออยู่แล้วไม่ต้องเอาตัวที่มีออนบอร์ดก็ได้อ่ะครับ

Comment

สำหรับความคิดผมตัวM2A-VM นี้ก็พอ ราคาระดับสองพัน มีฟังก์ชันเยอะขนาดนี้คุ้มครับและรองรับฟีน่อมด้วย ถึงแม้จะรับแบบไม่สมบูรณ์แบบก็ตามที

Comment

Originally posted by eXzato View Post
                  สำหรับความคิดผมตัวM2A-VM นี้ก็พอ ราคาระดับสองพัน มีฟังก์ชันเยอะขนาดนี้คุ้มครับและรองรับฟีน่อมด้วย ถึงแม้จะรับแบบไม่สมบูรณ์แบบก็ตามที
                  รบกวนถาม ตัว M2AVM ปรับไฟเลี้ยง CPU กับ RAM ได้เท่าไหร่ครับ
                  ใช้ M2NPVMX มันปรับไม่ได้เลยครับ เลยอยากจะเปลี่ยน

Comment

โอเค ครับชุดนี้ ผมใช้ M2A-VM HDMI กับ X2 4800+ ก็โอเค ครับสนใจไหม เดียวปล่อยต่อครับ อิอิ

Comment

M2A-VM ปรับไฟเพิ่ม CPU ไม่น่าจะได้ครับ แต่เห็นมีคน oc เจ้า X2 4000+ ไปได้ที่ 3.0GHz น่ะครับ
                      ส่วนแรมไม่น่าเกิน 2.05

Comment

http://www.overclockzone.com/spin9/r...s/m2a-vm_hdmi/
                        ตามนี้เลยครับ เท่าที่ดู Vcore 1.550

Comment

ผมดันX24000กับM2AVMมันไปได้แบบเสถึยรที่2.7เศษเท่าไรจำไม่ได้ ไฟซีพียูไม่ต้องเพิ่มเยอะครับ เพิ่มไฟแรมเกือบสุด ลดความเร็วแรม800ลงมาที่667แล้วอัดบัส265x10.5 ไปเลย ตอนนี้ขาย4000ไปแล้วครับ ซื้อ5000Blackมาลอง บอร์ดตัวนี้คุ้มดีจริงๆ

Comment

Working...
                          X