Announcement

Collapse
No announcement yet.

พี่ๆ เดินสายลำโพงกันยังไง ให้มันดูสวยและเรียบร้อยอ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พี่ๆ เดินสายลำโพงกันยังไง ให้มันดูสวยและเรียบร้อยอ่ะครับ

คือถ้าเราไม่กระเทาะฝังกำแพง จะเดินสายไงให้มันสวยและเรียบร้อย ต้องซื้ออะไรรึเปล่าครับ และซื้อที่ไหน แบบว่าอยาก DIY ทำเองงะ แนะนำหน่อยนะครับ ลำโพง x3/2.1 ครับ จะเดินสายเอาลำโพงไปติดบนกำแพงด้านบน

ควรให้ลำโพงหันเข้าหน้าระดับหูนะครับ
    เวทีเสียงจะได้ชัดเจน ไม่อู้
    ยิ่งๆ X3 ขาดเรื่องนี้อยู่ด้วยครับ

Comment

ใช้รางเก็บสายครับ หาซื้อได้ตามร้านขายอุปกรณ์Network

Comment

Originally posted by THM View Post
        ใช้รางเก็บสายครับ หาซื้อได้ตามร้านขายอุปกรณ์Network
        รางเก็บสายที่บอกมีขายแถวไหนบ้างอ่ะครับ ราคาเท่าไหร่ ไม่รู้จริงๆ ครับ

Comment

ใช้กระดูกงู เหอๆ

Comment

โยนกองกับพื้น และไม่สนใจมันเลยครับ อิอิอิอิ

Comment

Originally posted by Bubble b View Post
              รางเก็บสายที่บอกมีขายแถวไหนบ้างอ่ะครับ ราคาเท่าไหร่ ไม่รู้จริงๆ ครับ
              ถ้าที่Fortuneก็ตามร้านขายอุปกรณ์อินเตอร์เน็ตครับ วางขายอยู่หน้าร้านเลย

หรือพวกHomework ,Home Pro ก็มี

Comment

เหมือนเคยอ่านเจอเค้าบอกว่า อย่าเอาสายไป รวมๆกัน เดี๋ยวมัน ตีกัน

ผมไม่รู้ว่าจริงไหม ที่บ้านก็ กองๆ ไว้ ฟังไม่ออก ว่าต่างยังไง haha

Comment

แนะนำว่าอย่าเดินสายลำโพงขนานติดไปกับสายไฟเลี้ยง ควรอยู่***งกันเพื่อหลีกเลี่ยงสนามไฟฟ้าจากสายไฟบ้านมารบกวน ถ้าหลีกเลี่ยงไม่ได้ก็ให้วางแนวตั้งฉากตัดกันให้น้อยที่สุด

เดินราง PVC แยกไปเลยก็ดี สวยงามแต่ต้องใช้ฝีมือหน่อย

Comment

Originally posted by Bubble b View Post
                    ถ้าเน้นราคาถูกก็ซื้อที่ตัวแทนจำหน่าย อยู่ในซอยงามวงศ์วาน 3 ใกล้แยกแคลาย-พันธ์ทิพย์งามวงศ์วาน เขาขายราง PVC ยี่ห้อ Haco กับผลิตภัณฑ์ยี่ห้อคลิปเซล ซื้อปลีกเขาก็ขายนะ

รายละเอียด จัดให้เลย http://www.pcelectech.co.th/
                    Last edited by nooi; 20 Feb 2008, 10:12:24.

Comment

wireway ก็ได้มั้งครับ อันเล็ก homemart เยอะแยะไปราคาถูกๆ เดินสายตามพื้นได้เลย หรือจะใต้ผนังก็ได้ สวยงามทั้งนั้น

มันมีแบบขนาดเล็กว่านี้อีก

Comment

Originally posted by natchan View Post
                        เหมือนเคยอ่านเจอเค้าบอกว่า อย่าเอาสายไป รวมๆกัน เดี๋ยวมัน ตีกัน

ผมไม่รู้ว่าจริงไหม ที่บ้านก็ กองๆ ไว้ ฟังไม่ออก ว่าต่างยังไง haha
                        55+
                        สงสัยจะเลิกเห่อแร้ว 555+

Comment

คู่หน้าต้องให้ได้ระดับหูครับ ไม่งั้นเสียงแปลกมากเลย

Comment

Originally posted by a12a View Post
                            คู่หน้าต้องให้ได้ระดับหูครับ ไม่งั้นเสียงแปลกมากเลย
                            ผมเคยได้ยินมาว่า "ลำโพงควรอยู่ในระดับหู แต่อย่าให้ Tweeter อยู่ในระดับเดียวกับหู" จริงแท้แค่ไหนไม่อาจทราบได้ ว่าแต่ลำโพงคอมมี Tweeter ซักกี่ รุ่นกันเชียว อิอิ

Comment

Originally posted by Aeromancer View Post
                              ผมเคยได้ยินมาว่า "ลำโพงควรอยู่ในระดับหู แต่อย่าให้ Tweeter อยู่ในระดับเดียวกับหู" จริงแท้แค่ไหนไม่อาจทราบได้ ว่าแต่ลำโพงคอมมี Tweeter ซักกี่ รุ่นกันเชียว อิอิ
                              "Tweeter อยู่ในระดับเดียวกับหู"
                              อันนี้เป็นหลักการนั่งฟังมาตรฐานครับ
                              (- -")..

Comment

Working...
                              X