Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาเรื่องความร้อนในโน๊ตบุค

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาเรื่องความร้อนในโน๊ตบุค

เซ็งคับวันนี้เจ้า Acer ที่ผมใช้งานอยู่ ร้อนมากจนไม่กล้าที่จะแตะทัชแพดเลย

ไมวันนี้มันร้อนงี้ก็ไม่รู้ ทั้งๆ ที่เอาของมาหนุนให้มันถ่ายเทความร้อนได้สะดวกแล้ว

ทำไงให้มันเย็นขึ้นได้คับ ไม่กล้าเอาวางไว้ที่ตักด้วยกลัวเป็นหมัน

ปล.อุณหภูมิที่ห้องประมาณ 30 องศา

ไอที่รอง แบบที่มีพัดลมดูดไงท่าน พัดลมเบา แต่เย็นขึ้นจริงๆนะ

Comment

Originally posted by BOYWA View Post
      ไอที่รอง แบบที่มีพัดลมดูดไงท่าน พัดลมเบา แต่เย็นขึ้นจริงๆนะ
      ไช่ครับบบ ของผมวางไว้บาตัก น้องร้อนเรยย กร๊ากกกก . .

Comment

ประกันหมดรึยังอะท่าน ถ้าหมดแล้ว รื้อมาดูดฟุ่นมัง
        เปลี่ยนสิลีโคนเงินยิ่งดีเลย ผมทำให้เพื่อนลดไป5-9องศา

Comment

มี การสำรวจมา ว่า การที่วาง โน๊ตบุค ไว้บนตัก อาจจะทำให้ สูญพันธ์ ได้ ^_^

ของผมก็ ร้อนครับ แต่ชินสะแล้ว
          อีกอย่างผมใช้ mouse อ่ะเลยช่วยได้เยอะ

Comment

มันเกิดจากมีฝุ่นหรือเศษใย ไปอุดตันรูระบายลมของฮิตซิงค์ด้านในครับ ผมก็เคยเป็นแต่ผมใช้ ecs G900 ใช้ไปนานๆมันจะมีเศษใยแล้วก็ฝุ่นเกาะกันเป็นแผ่นปิดอยู่ตรงรูระบายลมของฮีตซิงค์ ทำให้ถ่ายเทความร้อนได้ไม่เต็มที่ ผมก็เลยต้องคอยแกะออกอยู่เรื่อยๆ

Comment

Originally posted by BOYWA View Post

เคยใช้ก็ยังร้อนเหมือนเดิมคับ

ว่างๆจะลองรื้อเล่นดู

Comment

Working...
              X