Announcement

Collapse
No announcement yet.

HD3850 ทำไมดู VCD ไม่ชัดเลยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HD3850 ทำไมดู VCD ไม่ชัดเลยครับ

HD3850 ทำไมดู VCD ไม่ชัดเลยครับ ถาพยุบยิบด้วยนะครับ เป็นที่อะไรอ่ะครับช่วยบอกหน่อยครับผู้รู้ ทั้งหลาย หรือว่าต้องปรับอะไรหรือป่าวอ่ะครับ

ดันไป มือไหม่หัดเล่น ATI อิอิอิ

Comment

VCD มันก็ได้แค่นั้นแหละครับ ต่อให้ใช้ GTX 280 มันก็ไม่ชัดเหมือนกันครับ

Comment

อยากชัด ก็ดู HD DVD ดิ

Comment

วีดีโอซีดีมันก็เป็นเช่นนั้นล่ะครับ อีกอย่างสีสรรและความสว่างของทางการ์ดแดง (ที่ตั้งเป็นค่ามาตรฐาน) มันค่อนข้างจัดกว่าทางการ์ดเขียว เป็นไปได้ว่าอาจจะเป็นสาเหตุที่ทำให้ภาพมันดูเละกว่าเดิม (จริงๆมันก็เหมือนเดิมล่ะแต่มองไม่ค่อยเห็น) ถ้าไม่ชอบลองเข้าไปปรับ สี และ ความสว่าง ในออฟชั่นของไดรเวอร์การ์ดจอ หรือในโปรแกรมที่ใช้ดูนะครับ

แต่ถ้าดูไฟล์ Hi-Def นี่แหล่ม

Comment

ไม่รู้ว่า ดู กะ lcd หรือป่าว...

ถ้าดูกะ lcd ยังงัยมันก็ไม่ชัด...

Comment

352*288 หรือ 352*240 ขยายเต็มจอมันก็ต้องไม่ชัดเป็นธรรมดาครับ ^ ^

Comment

Originally posted by Khow
                VCD มันก็ได้แค่นั้นแหละครับ ต่อให้ใช้ GTX 280 มันก็ไม่ชัดเหมือนกันครับ
                Originally posted by 111111
                อยากชัด ก็ดู HD DVD ดิ
                Originally posted by สับสน
                วีดีโอซีดีมันก็เป็นเช่นนั้นล่ะครับ อีกอย่างสีสรรและความสว่างของทางการ์ดแดง (ที่ตั้งเป็นค่ามาตรฐาน) มันค่อนข้างจัดกว่าทางการ์ดเขียว เป็นไปได้ว่าอาจจะเป็นสาเหตุที่ทำให้ภาพมันดูเละกว่าเดิม (จริงๆมันก็เหมือนเดิมล่ะแต่มองไม่ค่อยเห็น) ถ้าไม่ชอบลองเข้าไปปรับ สี และ ความสว่าง ในออฟชั่นของไดรเวอร์การ์ดจอ หรือในโปรแกรมที่ใช้ดูนะครับ

แต่ถ้าดูไฟล์ Hi-Def นี่แหล่ม

ขอบคุณทุกท่านที่มาให้ความกระจ่างนะครับ

Comment

Originally posted by unix View Post
                  ไม่รู้ว่า ดู กะ lcd หรือป่าว...

ถ้าดูกะ lcd ยังงัยมันก็ไม่ชัด...
                  จรืงเหรอครับ ว่าจะซื้อมาลองซะหน่อย

Originally posted by Relaxza View Post
                  352*288 หรือ 352*240 ขยายเต็มจอมันก็ต้องไม่ชัดเป็นธรรมดาครับ ^ ^

ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by pumpradit View Post
                    จรืงเหรอครับ ว่าจะซื้อมาลองซะหน่อย

ขอบคุณครับ
                    จอ LCD มันความละเอียดสูงครับ

ดูจากแผ่น VCD มันความละเอียดต่ำ มันจะไม่ชัดครับ

อยากชัดก็ DVD หรือไม่ก็ไป blu-ray หรือ HD DVD เลยครับ

Comment

ไม่แค่ LCD หรอก เรโซลูชัน CRT ก็พอๆกันแหละ
                      เรโซลูชัน VCD มันจิ๊ดเดียว มาขยายเต็มจอที่มีเรโซลูชันมากกว่า6-8เท่า
                      คิดดูว่าภาพมันจะแตกขนาดไหน

บนทีวีที่จริงก็แตก แต่ทีวีมี scanline เป็นเส้นๆอยู่ มันก็เลยช่วยให้ดูสมูทขึ้นเท่านั้นเอง

Comment

หาหนังHDมาดูแล้วจะรู้สึก
                        ผมก็หาHDอยู่แต่ไม่ปัญหาไดร์มาเส้า

Comment

ลองปรับ Renderer จาก Overlay Mixer มาเป็น Windows Media Renderer
                          ปล. แต่สีมันจะมืด มัว หมองลงนะ
                          Attached Files

Comment

แวบมาเก็บข้อมูล

Comment

ก็แผ่นมันเป็นรอย (ทำเสียงหล่อ)

Comment

Working...
                              X