Announcement

Collapse
No announcement yet.

3DMark06 performance on Phenom 9700

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 3DMark06 performance on Phenom 9700

มาดูความแรงของ Phenom กันครับต่อครับ

หลังจากที่ยกแรกเป็น PI ยกสองเป็น Crysis มาต่อกับยกสามด้วย 3Dmark06 ครับ

mem set ตาม SPD เป็น 5 5 5 18 นะครับ แต่ CPU-Z มันเอ๋อ เห็นเป็น 5 5 7 18 คงต้องรออัพเดตของ CPU-Z ครับ

เทสกับบอร์ด RD790 ซีพียู OC ที่ 3Ghz นะครับ Phenom X4 9700 จริงๆ รันที่ 2.6GHz.

Why CPU-Z shows Phenom X4 only have single channel?

That's because PhenomX4 have two memory controller, one controller controls one memory module. In this way when system performing multiple task, the performance may boost little higher.
    http://www.expreview.com/news/hard/2...85d6811_1.html

cpu score โหดดีจิงๆ ^^"

Comment

แจ่มเยย

Comment

อารายวะ Qx 6850 แรงกว่า บ้าจริง

Comment

ช้ากว่า QX6850 อีก

Comment

oc แล้วเหรอครับ บัส 200 เอง สงสัยแรมเลขคี่ซิ้งเกิลด้วยป่าวง่ะ แต่ไม่แปลกใจถ้ามันช้ากว่าอ่ะนะ ยอมรับได้ แค่สงสัยมีไรใหม่ๆแบบเห็นได้ชัด ไฟ1.1เองเหรอ 4 คอร์เย็นสบาย 3G ก็โอเค

Comment

socket AM2 กับ AM2+ นี่เหมือนกันรึเปล่าครับ ถ้าไม่เหมือนนี่ถ้าจะใช้ Phenom ต้องซื้อบอร์ดใหมเหรอครับ อ้วกแตกเลยงานนี้

Comment

Originally posted by Nash66 View Post
                oc แล้วเหรอครับ บัส 200 เอง สงสัยแรมเลขคี่ซิ้งเกิลด้วยป่าวง่ะ แต่ไม่แปลกใจถ้ามันช้ากว่าอ่ะนะ ยอมรับได้ แค่สงสัยมีไรใหม่ๆแบบเห็นได้ชัด ไฟ1.1เองเหรอ 4 คอร์เย็นสบาย 3G ก็โอเค
                น่าจะยังไม่ได้ overclock นะครับเพียงแต่ตัวคูณมัน 15 เลยอยู่ที่ 3GHz ไงครับ

Comment

Originally posted by j_tww View Post
                  socket AM2 กับ AM2+ นี่เหมือนกันรึเปล่าครับ ถ้าไม่เหมือนนี่ถ้าจะใช้ Phenom ต้องซื้อบอร์ดใหมเหรอครับ อ้วกแตกเลยงานนี้
                  บอร์ดAM2บางรุ่นรองรับ phenom นะครับ ต้องลองเช็คดู

Comment

Originally posted by Nash66 View Post
                    โดนวางยานิดหน่อย

พูดไม่ตรงกับภาพ

หรือถ้าพูดถูกต้องว่า OC ก็มีอีกทางคือ ปลดล็อคตัวคูณไงครับ

จากตัวคูณ 13 เป็น ตัวคูณ 15

แล้วอีกอย่างนึง ใช้แรม Dual จริงหรือปล่าว แต่เขาบอก Dual ก็คงต้องเชื่อเขาอ่ะ

Comment

ลาก่อนamd

Comment

รอดูค่าตัว

Comment

oc ด้วยตัวคูณ ผมว่า มันให้ผลไม่ดีเท่า oc fsb นะคับ

Comment

รอดู กันต่อไปครับ

Comment

ส่วนตัวผมว่า..ไม่คุ้มค่ากับการรอ

Comment

Working...
                              X