Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่น ra2 บน windows 7 ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่น ra2 บน windows 7 ไม่ได้

รบกวนช่วยหาวิธีหน่อยครับ
    ทำไงให้เล่น ra2 บน windows 7 ได้ครับ
    ผมใช้ acer 4540 ครับ

ขึ้น error dont send เหรอคครับ

Comment

ลองรันใน win98 ยังครับ

Comment

อ๋อ มันเป็นตั้งเเต Vista เเล้วครับ มันต้องเข้าไปเเก้ไฟล์นิดเดียว ลองหาในเนต มีเพียบครับ มันเป็นกันเกือบทุกคนอะ

Comment

ผมว่าขึ้น error don't send แน่เลย

ผมก็เป็น xp sp3

Comment

มี file ให้แก้อยู่

Comment

คลิกขวาเลือก Properties เลือก Compatibility ติ๊กตรงช่อง Run this program in compatibility mode for แล้วเลือกเป็น Windows 95 หรือ Windows 98 / Me

Comment

เกมส์หลักของผมเลยนะนั่น

Comment

Originally posted by zeemyzelf View Post
                  คลิกขวาเลือก Properties เลือก Compatibility ติ๊กตรงช่อง Run this program in compatibility mode for แล้วเลือกเป็น Windows 95 หรือ Windows 98 / Me
                  ไม่หายหรอกครับ วิธีพื้นฐานน่ะ อันนี้เค้าเป็นกันทั่วโลก มันมีเเบบไฟล์เเก้ อย่าไปโโหลดนะครับ มักเป็นไวรัส มีันจะมีวิธีเเก้เเบบเข้าไปใน registry ลองหาดูนะ

Comment

ผม win7 64 ลองลงดูแล้วก็เล่นได้นะ

Comment

Originally posted by sleipnir View Post
                      ไม่หายหรอกครับ วิธีพื้นฐานน่ะ อันนี้เค้าเป็นกันทั่วโลก มันมีเเบบไฟล์เเก้ อย่าไปโโหลดนะครับ มักเป็นไวรัส มีันจะมีวิธีเเก้เเบบเข้าไปใน registry ลองหาดูนะ
                      ผมใช้ windows 7 เดิมทีเล่นไม่ได้ เลยลองทำตาม rep ข้างบนดูแล้วใช้ได้ครับ

Comment

ลองรันใน win95 เล่นได้แล้วครับ

Comment

จะลองทำดูบ้างครับ

Comment

Working...
                          X