Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ DS3 อยากทราบว่า ปรับไฟเลี้ยงบอร์ดใน Bios เข้าเมนูชื่อว่าอะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ DS3 อยากทราบว่า ปรับไฟเลี้ยงบอร์ดใน Bios เข้าเมนูชื่อว่าอะไรครับ

ขอบคุณครับ

หมายเหตุ ผมเข้าไป set โดย Ctrl+F1 แต่ไม่รู้ว่า เมนู ไฟเพิ่มไฟบอร์ดมันชื่อว่าอะไร

Ctrl+F1 ไม่เกี่ยวกับไฟ อะ นั้นมันเซ๊ต CL แรมแล้ว ละ
    รูปครับ
    ผมปรับแค่นี้ ที่ 3.6GHz

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      Ctrl+F1 ไม่เกี่ยวกับไฟ อะ นั้นมันเซ๊ต CL แรมแล้ว ละ
      รูปครับ
      ผมปรับแค่นี้ ที่ 3.6GHz

เค้าถาม ds3 ไม่ใช่รึ 555
      ล้อเล่นงับ ไบออส DQ6 ก็คล้ายๆ กับ DS3 หิหิ

Comment

ผมอัด cpu มันตันครับ ท่าน Dears บอกให้ไปเพิ่มไฟบอร์ดอ่ะ

แล้วตกลงมันอัดไฟเลี้ยงบอร์ดเพิ่มไ้ด้ไหมอ่ะครับ

ขอบคุณ 2 ท่าน ด้านบนมากนะครับ

Comment

เพิ่มได้ครับ แต่ถ้าตันนี่อาจจะเป็นที่แรมครับ ลองทดแรม 1:1 ดูครับ ว่าแต่ cpu รุ่นไหนครับ
          ผมใช้ ds3 อยู่ครับ อิอิ

Comment

แต่ตอนที่ผม oc นะ ผมเพิ่มไฟตรง (G)MCH ด้วยอ่ะ +0.3 เลย

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
              แต่ตอนที่ผม oc นะ ผมเพิ่มไฟตรง (G)MCH ด้วยอ่ะ +0.3 เลย
              น้อยไปมั้ง

Comment

Originally posted by dears View Post
                น้อยไปมั้ง
                ไม่น้อยไปหรอกครับ สุดบอร์ด แล้ว

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                  มันคืออะไรครับ สอนทีครับ

Comment

เพิ่มได้ครับ แต่ถ้าตันนี่อาจจะเป็นที่แรมครับ ลองทดแรม 1:1 ดูครับ ว่าแต่ cpu รุ่นไหนครับ
                    ผมใช้ ds3 อยู่ครับ อิอิ
                    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=103908

ตามนี้ครับ แล้วเพิ่มไฟ บอร์ด เข้าตรงไหนครับ

Comment

...

Comment

Working...
                      X