Announcement

Collapse
No announcement yet.

พึ่งย้ายค่ายเป็นครั้งแรกในชีวิต ขอถามเรื่องอุณหภูมิหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พึ่งย้ายค่ายเป็นครั้งแรกในชีวิต ขอถามเรื่องอุณหภูมิหน่อยครับ

ผมเพิ่งเคยใช้ของ ati เป็นครั้งแรกในชีวิต ตอนนี้ใช้ 3850 อยู่ ทำไมอุณหภูมิมันสูงถึง 75 องศาละครับ ผิดปกติรึป่าว เพราะตอนใช้ nvidia แค่ 50 เท่านั้นเองครับ งง

น่าจะปกตินะ เห็น 8800gt เค้าก็ว่าร้อน 38XX ก็คงร้อนไม่ย่อยไปกว่ากัน หุหุ

Comment

ของผม60กว่าๆต้องเปิดพัดลม85% ขึ้นก็ลงมา50ก่วาๆ ไหงในผลเทสมันโคตรเย็นเลยแหกตาชัดๆ

Comment

Originally posted by mrlup View Post
        ของผม60กว่าๆต้องเปิดพัดลม85% ขึ้นก็ลงมา50ก่วาๆ ไหงในผลเทสมันโคตรเย็นเลยแหกตาชัดๆ
        ปรับพัดลมตรงไหนครับ ไม่ทราบจิงๆ มือใหม่หัดขับ

Comment

ของผมซิงค์เดิมมา ตกใจหมดเลย 80c นะ หุหุหุ เล่นเกมส์ไม่มีดับครับ (สงสัยร้อนแรง)
          ร้อนนักยัด Zalman ซะ ^^

Comment

Originally posted by lespaul View Post
            ปรับพัดลมตรงไหนครับ ไม่ทราบจิงๆ มือใหม่หัดขับ

ปรับในตัวโปรแกรม Riva Tuner ครับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
              ของผมซิงค์เดิมมา ตกใจหมดเลย 80c นะ หุหุหุ เล่นเกมส์ไม่มีดับครับ (สงสัยร้อนแรง)
              รู้สึกว่าหน้าตามันจะแปลกไปกว่าเดิมเยอะเลยแฮะ จำไม่ได้เลยนะเนี่ยะว่า 3850
              เอิ้กกกกกกกกกกกก

Comment

สรุปว่าของผมปกติ ขอบคุณทุกท่านที่มาช่วยตอบครับ

ของ ati ก็ดีนะถ้าทำ driver ได้ดีกว่านี้ละแหล่มเลย

Comment

Originally posted by dears View Post
                  รู้สึกว่าหน้าตามันจะแปลกไปกว่าเดิมเยอะเลยแฮะ จำไม่ได้เลยนะเนี่ยะว่า 3850
                  มีซิงค์แรมติดVGA เหลือๆ ปาว นะ ขอมาติกภาคจ่ายไฟหน่อยดิ มันโล่งๆ ไงไม่รู้นะ คงจะร้อนด้วย อะ
                  สงสัยต้องเข้า กทม. ซื้ออีกซะละมั้งนี้ ^^"

Comment

ท่าน mrlup มอไซค์ ในรูป รุ่นไหนครับ อย่างแนวเลย เห็นปุ๊บอยากได้ปั๊บ ไม่รู้หาได้ที่ไหน

ราคาเป็นยังไงครับ

Comment

Originally posted by dears View Post

Comment

Originally posted by TWK. View Post

ในรูปนี่คือติด Zalman แล้วมันลดจาก 80 องศา เป็น 46 องศา หรือเปล่าครับ

Comment

Originally posted by lespaul View Post
                          ผมเพิ่งเคยใช้ของ ati เป็นครั้งแรกในชีวิต ตอนนี้ใช้ 3850 อยู่ ทำไมอุณหภูมิมันสูงถึง 75 องศาละครับ ผิดปกติรึป่าว เพราะตอนใช้ nvidia แค่ 50 เท่านั้นเองครับ งง
                          ปกติครับ ถ้าไม่โอเวอร์คล็อคก็ไม่ต้องกังวล ถ้าใช้ได้ไม่ค้างหรือภาพแตกก็โอเคครับ แต่ถ้าไม่สบายใจก็ปรับเพิ่มรอยพัดลมโดยใช้โปรแกรม RivaTuner ครับ

ผมใช้HD3870 ไม่ได้โอเวอร์คล็อค เล่นในห้องแอร์เปิดเคส full load ขณะรัน 3DMark06 พัดลมรอบAutoเกิน80องศาครับ แต่ถ้าปรับรอบ100%จะสูงสุดแค่53องศา แต่เสียงก็ดังขึ้นพอดู ยังไงลองพยายามปรับๆดูนะครับ

Comment

ขอบคุณทุกๆ ความเห็นครับ

Comment

Originally posted by timefreefun View Post
                              ในรูปนี่คือติด Zalman แล้วมันลดจาก 80 องศา เป็น 46 องศา หรือเปล่าครับ
                              ใช่ครับ ก็เล่นทาซิลิโคลนมาให้นิดเดียวเอง นะ ^^" วันรุ่นเซ๊งเลย (แกะดูละ )
                              ผมเอาก็เลยเช็ดทำความสะอาดแล้วเอาซิลิโคลนขาวผมใส่เยอะๆ เลย จะได้เลย
                              เปิดแอร์หน่อยๆ ก็ไม่ถึง 50c ละ หิหิหิ (ไม่เปิดแอร์ก็ 50c นิดๆ นั้นละครับ)

Comment

Working...
                              X