Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซาวด์ออนบอร์ดเสีย นอกจากซื้อซาวด์การ์ดใหม่มาใส่ ยังมีหนทางอื่นอีกมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซาวด์ออนบอร์ดเสีย นอกจากซื้อซาวด์การ์ดใหม่มาใส่ ยังมีหนทางอื่นอีกมั้ยครับ

ซาวด์ออนบอร์ดเสีย นอกจากซื้อซาวด์การ์ดใหม่มาใส่ ยังมีหนทางอื่นอีกมั้ยครับ พอดีงบหมด
    ถ้าไม่มีหนทางอื่นนอกจากซื้อ ซาวด์การ์ดใหม่ ราคามันกี่บาทครับมือ1ถูกสุดๆเลย ขอบคุณครับ

เครมครับ ถ้าประกันยังอยู่ ผมก็พึ่งทำของเพื่อนเสียไปเหมือนกัน แต่ผมซื้อการ์ดเสียงให้ เพราะขี้เกลียดรอไปเครม ส่วนมือ1ก็500กว่าๆก็น่าจะมีครับ แต่ผมซื้อมา2ในบอร์ดนี้มา150ใช้ได้เหมือนกัน

Comment

ของผม ASRockAliveNF6G-VSTA

เสียงมันดังข้างเดียวอ่าครับ จะเคลมได้ไหมครับ ผมซื้อจากร้าน JIB อ่าครับ

กล่องมันไม่มีแล้ว เอาทิ้ง T_T ทำไงดีครับ

เขาจะรับไหม

Comment

เครมสถานเดียว แล้วลองเทสดีแล้วเหรอ เป็นที่ โปรแกรมหรือ วินโดว์ หรือเป็นที่ลำโพง ต้องไล่ไปทีละอย่าง

Comment

Originally posted by X1950Pro View Post
          ของผม ASRockAliveNF6G-VSTA

เสียงมันดังข้างเดียวอ่าครับ จะเคลมได้ไหมครับ ผมซื้อจากร้าน JIB อ่าครับ

กล่องมันไม่มีแล้ว เอาทิ้ง T_T ทำไงดีครับ

เขาจะรับไหม
          เครมได้ครับ เขาเช็ค เลข ซีเรียล กับ สติ๊กเกอร์ประกัน

Comment

Originally posted by pigkapu1 View Post
            เครมครับ ถ้าประกันยังอยู่ ผมก็พึ่งทำของเพื่อนเสียไปเหมือนกัน แต่ผมซื้อการ์ดเสียงให้ เพราะขี้เกลียดรอไปเครม ส่วนมือ1ก็500กว่าๆก็น่าจะมีครับ แต่ผมซื้อมา2ในบอร์ดนี้มา150ใช้ได้เหมือนกัน
            หมดประกันแล้วครับ

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
              เครมได้ครับ เขาเช็ค เลข ซีเรียล กับ สติ๊กเกอร์ประกัน
              ขอบคุรมากๆๆครับ
              เอาไปให้ร้าน JIB เลยใช่ไหมครับ

ว่าแต่ หิ้วไปยังงั้นเลย รือใส่ถุงไปดีครับ

Comment

Sound Card ถูกๆแบบ 2.1 ที่พันทิพย์มือ 1 ผมเห็นราคา 250 บาทอ่ะครับ
                แต่ถ้าเอามือ 2 ราคา 150 บาทครับ วางบนชั้นวาง ข้างๆ บันไดเลื่อนด้านหลัง ชั้น 1 โซนขวามือสุดๆเลยครับ มีเพียบ

Comment

ร้อยกว่าบาทก็มีนะรู้สึกจะชิบของยามาฮ่า แต่เสียงไม่รู้เป็นไงแต่ก็น่าจะใช้ได้ครับ

Comment

Originally posted by X1950Pro View Post
                    ขอบคุรมากๆๆครับ
                    เอาไปให้ร้าน JIB เลยใช่ไหมครับ

ว่าแต่ หิ้วไปยังงั้นเลย รือใส่ถุงไปดีครับ
                    ครับเอาไปส่งร้าน jib ได้เลย

ใส่ถุงไปหน่อยก็ดีครับ

Comment

งั้นดีเลยครับ แต่คิดไปคิดมา หา Sound เจ๋งๆๆใส่เลยได้ไหมครับ
                      มันราคาซักเท่าไหร่ ไม่เกิน 700 นะ ซาวอ่ะ

เพราะผมไม่อยากรอ เคลมครับ หรือว่ามีของเขาจะเปลี่ยนให้เลย หรือยังไง - -

Comment

ถ้าเคลมส่วนมากรอประมาณ 2 อาทิตย์-1 เดือนครับ

700 sound creative ทั่วไปก็มีครับ แต่ไม่ดีมากมาย

Comment

ถ้าสนใจมือสอง คุณภาพเสียงดีๆ ราคาไม่แพง
                          ลองเข้าไปหาในลิงค์เวปเรา ตรง Hi-Fi maket มีหลายราคาเลย

http://forums.overclockzone.com/foru...splay.php?f=71 <<- ขาย Soundcard

Comment

Originally posted by Open View Post
                            ถ้าสนใจมือสอง คุณภาพเสียงดีๆ ราคาไม่แพง
                            ลองเข้าไปหาในลิงค์เวปเรา ตรง Hi-Fi maket มีหลายราคาเลย

http://forums.overclockzone.com/foru...splay.php?f=71 <<- ขาย Soundcard
                            ^
                            ^
                            ^
                            ตามนี้เลยครับ

เนียนไป

Comment

Working...
                            X