Announcement

Collapse
No announcement yet.

ฟันธง!! ให้หน่อยคร้าบบจะไปซื้อบ่ายนี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ฟันธง!! ให้หน่อยคร้าบบจะไปซื้อบ่ายนี้

ฟันธง!! ให้หน่อยคร้าบบจะไปซื้อบ่ายนี้
    HP 2133 ,ASPIRE ONE ,ASUS EEE 1001

ไม่ดูmsi หรอคับสวยกว่า แถมมีhdd ตั้ง160กิก(เวอชั่นเก่า80)ราคาหมื่นต้นๆ และเห็นบอกปีหน้ามีdual atom ออกมาอีกคับ ไงถ้าไม่รีบผมว่าเสี่ยรอดีกว่า(เพราะเดี๋ยวมีหลายยี่ห้อตามมา) อัลซุสเวอชั่นใหม่ก็จะเปลี่ยนมาใช้อะตอมด้วย

แต่ถ้ารีบใช้เอาแค่3ยี่ห้อนี่ผมดูจากราคาและการใช้งานผมว่าเอเซอรี์น่าสนใจสุดคับ

Comment

ตัด one ออกเนื่องจากแรงไม่ทันใจทั่นทุเรียนv8-turbo จับมาแล้วรู้สึกอืดๆยังไงก็ไม่รู้(หรือว่าคิดมากไปเองแต่มันสวยนะ)
      2133 ต้องเป็นตัวtop 1.6 เท่านั้นถึงจะเร้าใจวัสดุดีที่สุด ลองไปลูบๆคลำๆที่IT-CITYแล้ว แต่มันแพง (มันลากvistaได้ด้วย) ถ้าตัวธรรมดาก็ไม่ทันใจอีกนั่นหละ
      ฟันธง EEE 1001 คือทุกความลงตัว แรงม้ากำลังดีไม่ขาดไม่เกิน

Comment

เลือกตามสบาย
        หรู สวยงาม HP
        สวย สมราคา Acer
        เร็ว เรียบสบายตา Asus

แต่ถ้าไม่รีบมากมาย ก็ตามที่ คห.บนบอกเลยครับ รุ่นใหม่ออกอีกเพียบ

Comment

Originally posted by ok.chok View Post
          ตัด one ออกเนื่องจากแรงไม่ทันใจทั่นทุเรียนv8-turbo จับมาแล้วรู้สึกอืดๆยังไงก็ไม่รู้(หรือว่าคิดมากไปเองแต่มันสวยนะ)
          2133 ต้องเป็นตัวtop 1.6 เท่านั้นถึงจะเร้าใจวัสดุดีที่สุด ลองไปลูบๆคลำๆที่IT-CITYแล้ว แต่มันแพง (มันลากvistaได้ด้วย) ถ้าตัวธรรมดาก็ไม่ทันใจอีกนั่นหละ
          ฟันธง EEE 1001 คือทุกความลงตัว แรงม้ากำลังดีไม่ขาดไม่เกิน
          ถูกต้องนะครับ ASUS เป็นคำตอบสุดท้าย

Comment

กำ หลังจากรุ่นใหม่ออก จะมีรุ่นใหม่กว่าตามมาอีกใหมครับ ^^ คือผมจะเอามาใส่ในกระเป๋ากล้อง DSLR ครับเวลาไปถ่ายรูปจะได้ต่อเข้าคอมดูง่ายๆ ปวดหัวมา3วันแหละตัดสินใจไม่ได้ อยากได้จอ10"คับ
            Last edited by turionx2; 22 Aug 2008, 11:15:06.

Comment

ซื้อ กรอบรูป ดิจิตอลสิ ท่าน พันกว่าบาท"

Comment

Originally posted by absolute_kim View Post
                ซื้อ กรอบรูป ดิจิตอลสิ ท่าน พันกว่าบาท"
                กำ เค้าจะเอาใว้อ่านข้อมมูลจาก CF Card ตัวเอง

Comment

มันน่าจะมีใส่ CF ได้นะครับ (อันนี้ไม่แน่ใจ) แต่ถ้าดูรูปอย่างเดียวก้อคุ้มนะ หรือต่อ Cardreader เอา

Comment

Originally posted by turionx2 View Post
                    กำ เค้าจะเอาใว้อ่านข้อมมูลจาก CF Card ตัวเอง
                    หาซื้อพวก Media Viewer เช่น Epson Pxxx ดีกว่าไหมครับ ช่างภาพส่วนใหญ่นิยมใช้ตัวนี้กันมากกว่า เนื่องจาก ....

ไม่ต้องรอ boot เครื่อง ไม่กินแบต ไม่ต้องกลัว Hdd เจ๊ง สีสันจอสวยไม่แพ้กัน แถมขนาดเล็กกว่า เบากว่า พกง่าย design สวย อ่าน cf card ได้เลยไม่ต้องต่อ reader ให้ยุ่งยาก ดูหนัง ฟังเพลง ดูรูปได้หมด ตรงกับสิ่งที่จะเอาไปใช้มากกว่านะครับท่านทุเรียน

Comment

Originally posted by absolute_kim View Post
                      มันน่าจะมีใส่ CF ได้นะครับ (อันนี้ไม่แน่ใจ) แต่ถ้าดูรูปอย่างเดียวก้อคุ้มนะ หรือต่อ Cardreader เอา
                      Cardreader จ้าาา ตอนนี้กำลังหัดถ่ายเป็นจริงเป็นจัง ^^ จะไดดูรูปได้สะดวกๆเวลา พานางแบบ(สมัครเล่น)ไปถ่าย ตจว

Comment

Originally posted by little_nik View Post
                        หาซื้อพวก Media Viewer เช่น Epson Pxxx ดีกว่าไหมครับ ช่างภาพส่วนใหญ่นิยมใช้ตัวนี้กันมากกว่า เนื่องจาก ....

ไม่ต้องรอ boot เครื่อง ไม่กินแบต ไม่ต้องกลัว Hdd เจ๊ง สีสันจอสวยไม่แพ้กัน แถมขนาดเล็กกว่า เบากว่า พกง่าย design สวย อ่าน cf card ได้เลยไม่ต้องต่อ reader ให้ยุ่งยาก ดูหนัง ฟังเพลง ดูรูปได้หมด ตรงกับสิ่งที่จะเอาไปใช้มากกว่านะครับท่านทุเรียน
                        จริงดิ มันมีขายที่ไหนครับ ไม่เคยรู้มาก่อน

Comment

Epson จอ 4 นิ้วเองง่ะ

Comment

Epson จอ 4 นิ้วเองง่ะ
                            เอาไว้ดูรูปหรือ แต่งรูปครับ ถ้าดูรูป 4" นี่ใหญ่พอแล้วครับ ถ้าแต่งรูปก็ 15" ขึ้นไป

Comment

เฮียเค้าเอาไว้ ส่องหาสิว นางแบบที่ถ่ายน่ะสิครับ ต้องจอใหญ่หน่อย

Comment

Working...
                              X