Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะซื้อจอแมค acd 20" ครับถามว่าคุ้มมั้ยครับเปนคนชอบจอภาพสีสดๆสวยๆๆทำงานกราฟฟิคคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะซื้อจอแมค acd 20" ครับถามว่าคุ้มมั้ยครับเปนคนชอบจอภาพสีสดๆสวยๆๆทำงานกราฟฟิคคับ

คือว่าอยากได้มาทำพวกกราฟฟิคครับไม่ติดใจเรื่องดีไซของจอแต่ดูความคมชัดและสีสวยและความถูกต้องของสีของภาพมากกกว่า ติดที่ราคานั้นสองหมื่นกว่าบาทแพงมากและใช้osของwindowกลัวว่าการแสดงผลจะเท่ากับจอธรรมดาของคำแนะนำหน่อยคับ

ต่อpcนะครับ
    Last edited by Newhand11; 4 Jan 2009, 03:38:25.

ผมว่าซื้อยี่ห้ออื่น รุ่นที่มันไม่ห่วยมาก แล้วมาตั้งสีเอาทีหลังก็ได้มั๊งครับ ถ้าตั้งสีแล้ว ผมว่าสีมันก็ไม่ต่างกันนะ

แต่ถ้าชอบส่วนตัว ก็ถอยโลดครับ

Comment

http://www.bigitshop.com/online-shop...cessories.html
      ตัวนี้เลยคับ...ความชอบส่วนตัวนิดหน่อย
      ยี่ห้ออื่นรุ่นที่ดีๆนี้เช่นไรคับ
      แล้วเซทสียากแค่ไหนคับเพราะเวลาไปดูจอแมคของเพื่อนแล้วมันจะสว่างกว่าธรรมดาหรือมันเปนที่osของแมค

Comment

มันออกมานานมากแล้วนี่ครับ ราคานี้ ไปหา samsung รุ่นใหม่ๆที่ใช้ panel แบบ PVA มันจะดูเวิร์คกว่ามั้ยครับ

Comment

ซื้อมาทำงาน Graphic ผมว่าซื้อไปเถอะครับ

ไม่กี่งานก็คืนทุนแล้วอ่ะ

แต่ถ้าซื้อมาดูหนัง เล่นเว็บ ผมว่า lcd ธรรมดาก็พอ

Comment

มันออกมานานแล้วครับแต่ราคาไม่ลงเลย
            ถ้าเปนซัมซุงแนะนำรุ่นครับ
            มีเพื่อนแนะนำเดลราคาหมื่นกว่าๆ

Comment

dell น่าสนนะครับ ลองดู

Comment

ถ้าเอามาทำงานซื้อเลยขอรับ คุ้มแน่

Comment

Originally posted by Newhand11 View Post
                  มันออกมานานแล้วครับแต่ราคาไม่ลงเลย
                  ถ้าเปนซัมซุงแนะนำรุ่นครับ
                  มีเพื่อนแนะนำเดลราคาหมื่นกว่าๆ
                  ลองดู Samsung ตัวนี้ครับ ราคาไม่น่าเกินหมื่นห้า http://www.trustedreviews.com/displa...Master-245T/p1 อีกรุ่นครับ เห็น fortune ขายกันที่ 14900 http://www.samsung.com/th/consumer/d...=LS26TWHSUV/XT
                  Last edited by slate; 2 Jan 2009, 21:08:58.

Comment

ตัว245tนี่มีขายทั่วไปป่ะคับ
                    ขอบคุนครับ

Comment

ผมว่าซื้อแบบดีพอสมควร PVA แล้วซื้อ Spyder 2/3 มาอีกอันดีกว่า ยังไงซะก็ต้อง Calibrate หน้าจอเหมือนกัน อย่างผมก็ซื้อ Dell 2408WFP แทนที่จะซื้อ ACD23" แล้วก็ซื้อ Spyder 3 มาใช้ ยังไม่เท่าจ่ายซื้อ ACD23" ตัวเดียวเลย เหอๆ

Comment

Originally posted by Newhand11 View Post
                        ตัว245tนี่มีขายทั่วไปป่ะคับ
                        ขอบคุนครับ
                        เฉพาะร้านครับ ส่วน 245t นี่ไม่แน่ใจว่ายังมีของอีกไหม ดูในเวปเห็นมีแต่รุ่น 275t ส่วนตัว 24"เห็นมีรหัสรุ่นใหม่มาขายแทน

Comment

Originally posted by asphere View Post
                          ผมว่าซื้อแบบดีพอสมควร PVA แล้วซื้อ Spyder 2/3 มาอีกอันดีกว่า ยังไงซะก็ต้อง Calibrate หน้าจอเหมือนกัน อย่างผมก็ซื้อ Dell 2408WFP แทนที่จะซื้อ ACD23" แล้วก็ซื้อ Spyder 3 มาใช้ ยังไม่เท่าจ่ายซื้อ ACD23" ตัวเดียวเลย เหอๆ
                          แล้วของdellนี่แหล่มเลยป่ะคับดีกว่าlcdธรรมดาชัดเลยป่ะคับ

Comment

แล้วของdellนี่แหล่มเลยป่ะคับดีกว่าlcdธรรมดาชัดเลยป่ะคับ
                            เท่าที่ผมใช้อยู่ เยี่ยมเลยครับ Port ก็เยอะกว่า ประกันก็ 5 ปี ซ่อมก็มาซ่อมที่บ้านตลอด 5 ปี ถ้า ACD เสียต้องแบกไปซ่อมที่ MCC อีก สีสันก็สวยงาม จอก็เป็นจอด้านแบบที่ผมต้องการ การให้สีถูกต้องแน่นอน ผมมั่นใจว่าที่ลงทุนกับเจ้านี้กับ Spyder คุ้มค่ากว่า ซื้อ ACD 23" แล้วต้องมาพยายาม Calibrate เอง หรือไม่ก็ต้องเพิ่มทุนไปซื้อ Spyder มาอีก เพราะยังไงซื้อ ACD มาก็ไม่ได้หมายความว่าไม่ต้อง Calibrate ใช้ได้เลยสีถูกต้องซะเมื่อไรละจริงไหมครับ?
                            Last edited by asphere; 3 Jan 2009, 07:59:18.

Comment

จอ mac นี่แพงโคด
                              สีสดใสคมชัดด้วย

Comment

Working...
                              X