Announcement

Collapse
No announcement yet.

Logitech ChillStream หรือ Xbox360 Controller For Windows น่าเล่นกว่ากัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Logitech ChillStream หรือ Xbox360 Controller For Windows น่าเล่นกว่ากัน

ผมขอถามสักนิดครับว่า Logitech ChillStream หรือ Xbox360 Controller For Windows

อันไหนน่าเล่นกว่ากัน ทั้งการ Support เกมส์ต่างๆ ระบบที่มีในตัวจอย Driver ประมาณนี้ครับ

พอดีเจ้า Logitech Dual Action ของผมแกน Analog มันเดี้ยงไปแล้ว T.T

เล่นเกมส์จำพวกขับรถนี้เบี้ยวตลอดเลย ToT ขอคำแนะนำด้วยนะครับ

(ถ้ามีราคาปัจจุบันให้ด้วยก็จะขอบคุณมากครับ ^^)
    Last edited by ketaro121; 2 May 2009, 01:42:39.

ทั้งสองตัวที่ท่านกล่าว ข้าน้อยผ่านมาหมดแล้ว หากแต่ไม่อยากจะเอ่ยถึง
    ไม่ลองดูอีกทางเลือกรึท่าน saitek xbox
    http://www.play-asia.com/paOS-13-71-...n-70-367y.html

Comment

Originally posted by matao View Post
      ทั้งสองตัวที่ท่านกล่าว ข้าน้อยผ่านมาหมดแล้ว หากแต่ไม่อยากจะเอ่ยถึง
      ไม่ลองดูอีกทางเลือกรึท่าน saitek xbox
      http://www.play-asia.com/paOS-13-71-...n-70-367y.html
      ใช้อยู่ครับ
      อันนี้แหล่มสุดแล้ว
      แต่เรื่องราคา+ภาษีนี่มันเศร้าครับ(แต่ก็มากกว่าChillStreamไม่เท่าไหร่หรอก)

Comment

เล่นเกมกับรถเน้นๆเลยใช่ไหมเอ่ย
        ถ้าไหวเรื่องการสั่งของ ภาษี และเวลาที่ต้องรอมันส่งมา = Saitek Cyborg Rumble v2 For Xbox360 & PC ครับ

ถ้าไม่อย่างงั้นก็ Logitech ChillStream

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
          เล่นเกมกับรถเน้นๆเลยใช่ไหมเอ่ย
          ถ้าไหวเรื่องการสั่งของ ภาษี และเวลาที่ต้องรอมันส่งมา = Saitek Cyborg Rumble v2 For Xbox360 & PC ครับ

ถ้าไม่อย่างงั้นก็ Logitech ChillStream
          ใช่ครับ
          เอางี้ดีกว่า ถ้างบ2000เน้นๆ แล้วสามารถจะรอเรือมันเข้ามาได้สัก10วันก็สั่งไปเลยครับ
          เพราะถ้าไม่พิจารณาเรื่องงบแล้ว ผมว่าตัวนี้เวิร์คสุดอะ

Comment

ขอบคุณครับ เจ้าตัว Cyborg Rumble Pad Saitek เนี่ยสลับ แกน D-Pad กับ Analog ได้ด้วยใช้ไหมครับ

งบก็เกือบๆ 2 พันเอง =_= ตอนนี้เทใจไป Logitech ChillStream มากอยู่กำลังดูๆไปเรื่อยๆครับ ^^

Comment

สลับได้ครับ แต่ต้องเป็น Cyborg Rumble P3600นะ P3200สลับไม่ได้
              ต้องยอมรับว่าLogitech ChillStream Analogปุ่มสบายมือกว่าครับ เป็นโค้งๆหนืดๆ
              ถ้าSaitekจะเป็นขีดๆกันลื่น แรกๆจะรู้สึกแปลกๆ ใช้ไปสักพักจะชินเอง แล้วก็ Saitek Analogจะเบากว่า + ให้ความรู้สึกแน่นกว่าครับ จากที่ลองจับๆมาดูอ่ะนะ

เรื่องความทน Saitek ก็กินขาด แบกไปไหนมาไหนไม่เป็นไร ส่วนChillStreamผมพังไป2ตัวแล้ว ครั้งแรกพังระหว่างขนย้ายหอ ครั้งที่2สายไฟโดนทับจนขาดใน ไม่รู้โดนได้ไง ก็เก็บที่เดียวกะตัวอื่นๆนั่นหล่ะ

Comment

ถ้ายังสนใจ saitek xbox ผมเพิ่งได้มาเมื่อวาน ลองแล้ว หายอยากแล้ว ปล่อยแล้วครับ
                ลองดูนะครับ http://forums.overclockzone.com/foru...36#post7682036

Comment

dual action นี่ เวลาเราใส่เข้าคอมไป มันจะจะเซ็ตแบบ 360 เลยหรอครับ??????

แล้วทำไมของผมอะครับ ใช้ rumblepad2 อยู่ ใส่ไปแล้วมันก็ไม่มี auto set อะครับ

หรือเท่าใช้วิธีเซ็ตจอยไม่เหมือนผมครับ?

Comment

Originally posted by jajaboss View Post
                    dual action นี่ เวลาเราใส่เข้าคอมไป มันจะจะเซ็ตแบบ 360 เลยหรอครับ??????

แล้วทำไมของผมอะครับ ใช้ rumblepad2 อยู่ ใส่ไปแล้วมันก็ไม่มี auto set อะครับ

หรือเท่าใช้วิธีเซ็ตจอยไม่เหมือนผมครับ?
                    ใช่ครับ Autoset ให้เป็น XBox360 เองเลยครับ

แต่...ถ้าเล่นเกมส์ที่ใช้ Engine Unreal ไม่ว่าจะเป็น Gear Of Wars , Unreal Tournament 3

เวลาเดินหน้าจะเป็นถอยหลัง และ ถอยหลังจะเป็นเดินหน้า =_= ต้องใช้โปรแกรมถึงจะแก้ได้ เซ้งในส่วนนี้มากครับ 55+

Comment

ใช้ CHILLSTREAM อยู่ครับ
                      การใช้งานก็ดีครับ เหมาะมือ สนุกสนานมาก
                      แต่อยากให้มันสั่นได้หง่ะ พัดลมไม่รู้มีทำไม ไม่เห็นจะเย็น

Comment

Originally posted by ketaro121 View Post
                        ใช่ครับ Autoset ให้เป็น XBox360 เองเลยครับ

แต่...ถ้าเล่นเกมส์ที่ใช้ Engine Unreal ไม่ว่าจะเป็น Gear Of Wars , Unreal Tournament 3

เวลาเดินหน้าจะเป็นถอยหลัง และ ถอยหลังจะเป็นเดินหน้า =_= ต้องใช้โปรแกรมถึงจะแก้ได้ เซ้งในส่วนนี้มากครับ 55+
                        งั้นผมซื้อ rumblepad มาทำไมเนี่ย !!!!!!!!!!!!!

Comment

อยากรู้ว่าจอยของ Saitek มันสั่นมั๊ยครับ

Comment

สั่นครับ แต่จะสั่นแบบจอยXbox360 คือสั่นเฉพาะเกมที่รองรับ
                            Last edited by Beaver_XT; 6 May 2009, 20:24:20.

Comment

Working...
                            X