Announcement

Collapse
No announcement yet.

เซง เพิ่ง สอย PW4850 มาแต่ 4770 แรงกว่าเสียละ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เซง เพิ่ง สอย PW4850 มาแต่ 4770 แรงกว่าเสียละ

เซง...เพิ่งสอย PW4850 มาแต่ 4770 แรงกว่าเสียละ
    คัยรู้ช่วยอธิบายผมทีครับ เพิ่งสอยมามะวานเนี่ยเลยแต่เห็น
    กระทู้ที่ว่า 4770 แรงสูสีกับ GTX285 แต่มันเป็น เพราะ
    4770 มัน CF ด้วยป่าวครับ แล้วถ้า 4850 CF แล้วจะแรง
    ป่าวอะครับช่วยตอบผมทีนะครับถ้าไม่รบกวนเกินปัยนะครับ

4850 แรงกว่าอยู่แล้ว

แต่ 4770 มันถุกกว่ามาก และ ความแรงจี้ตูดอีก กำ

Comment

4850 CF ก็ีแรง ได้ ครับ

Comment

รอ

Comment

Originally posted by Machedaz View Post
          เซง...เพิ่งสอย PW4850 มาแต่ 4770 แรงกว่าเสียละ
          คัยรู้ช่วยอธิบายผมทีครับ เพิ่งสอยมามะวานเนี่ยเลยแต่เห็น
          กระทู้ที่ว่า 4770 แรงสูสีกับ GTX285 แต่มันเป็น เพราะ
          4770 มัน CF ด้วยป่าวครับ แล้วถ้า 4850 CF แล้วจะแรง
          ป่าวอะครับช่วยตอบผมทีนะครับถ้าไม่รบกวนเกินปัยนะครับ

ถ้า pwc4850 ddr3 ก็ อาจจะเซ็งหน่อยครับ

แต่ถ้า เป็น DDR4 ก็ไม่ต้องคิดมากครับ

ขึ้นอยู่กับว่า จะใช้เดิมๆ แล้วเฟรมเรทพอใจแค่นั้นผมว่าก็โอเคครับ
          แต่ถ้าไม่ คงต้องรบกวนไปลองอัดทั้ง vGPU + vMem หน่อยครับ

Comment

ขอบจัยท่านทุกคนมากครับ ค่อยอุ่นจัยมานิด
            อิอิ ที่ ซื้อปัย

Comment

ของผมเป็น พลังสี4850 DDR4 PCS+ อะครับ
              พอสู้4770 ไหว เนาะ

Comment

ถ้า เป็นตัว DDR4...

รบกวนลอง 750 / 1400 ดูครับ

ว่าไหวหรือเปล่า

Comment

Originally posted by Machedaz View Post
                  ของผมเป็น พลังสี4850 DDR4 PCS+ อะครับ
                  พอสู้4770 ไหว เนาะ

แบบนี้ไม่ต้องคิดมากแล้วครับ

หาทางระบายความร้อนมันให้อยู่ แล้วลากไป 800 - 850 ดีกว่าครับ

Comment

อ่าๆ เด๋ว สักครู่ น่า แต่ power ผมจะ สามารถป่าวคับ
                    460วัต เองอะ แต่เป็นวัตแท้นะครับไม่รู้ว่าไหวปะ

Comment

4770 CF ครับถึง แรงสูสีกับ GTX285

อีกอย่าง ถ้าวัดกันที่ความเร็วเดิมๆ 4850 แรงกว่า 4770 อยู่แล้วครับ ถึงแม่จะแรงกว่าไม่มากก็ตาม

ส่วนที่เค้าว่าแรงกว่า เพราะเค้า เอา 4770 มา OC ครับ วิ่งไปไกล เพราะ แรมเป้น DDR5 มันเลย *4 ครับ
                      เช่น ddr5 ความเร็วเดิมๆมัน 800 = ความเร็ว 3200 ครับ แล้วคิดดูเอามา OC ไป ซะ 1000 มันพุ่งไป 4000 เลยครับ ฮาๆ

Comment

เปลี่ยนซิงค์แล้วก็ลากมันส์ดีครับ
                        ซิงค์เดิม 750 นี่ก็ เริ่มออกอาการครับ
                        ส่วนแรมนี่ ประสบการณ์ 3 ตัว ถึง 1400 ทุกตัวครับ

ลองปรับดูครับ Riva ตัวใหม่ก็เปิดได้มองเห็นครบครับ

Comment

Originally posted by playplay View Post
                          4770 CF ครับถึง แรงสูสีกับ GTX285

อีกอย่าง ถ้าวัดกันที่ความเร็วเดิมๆ 4850 แรงกว่า 4770 อยู่แล้วครับ ถึงแม่จะแรงกว่าไม่มากก็ตาม

ส่วนที่เค้าว่าแรงกว่า เพราะเค้า เอา 4770 มา OC ครับ วิ่งไปไกล เพราะ แรมเป้น DDR5 มันเลย *4 ครับ
                          เช่น ddr5 ความเร็วเดิมๆมัน 800 = ความเร็ว 3200 ครับ แล้วคิดดูเอามา OC ไป ซะ 1000 มันพุ่งไป 4000 เลยครับ ฮาๆ
                          ทำไม ต้องเอาไป x4 ละครับ ไม่ได้เอาไป x5 หรอ DDR5 อ่ะครับ

บอกที อยากรู้ครับ

Comment

เป็นผมให้ซื่อตอนนี่ผมก็เอา4850 งานดูดีดูมีราคากว่า แรงกว่า(ถ้าใช้จอ19"ขึ้นไป)

Comment

ขอบจัยมากอ่อนจัยปัยนานแต่ยังไม่ได้ลองลากเลย
                              powerผมจะไหวป่าวเนี่ย460อะครับบอกที

Comment

Working...
                              X