Announcement

Collapse
No announcement yet.

##...เปิดท่อการ์ดจอ..แล้ว..?????

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ##...เปิดท่อการ์ดจอ..แล้ว..?????

ผมใช้ การ์ดจอ WinFast 6800XT 128 Mb 256 Bit AGP
    อยากจะเปิดท่อให้เจ้าตัวนี้ครับ ค่ามาตรฐานมันอยู่ที่ 8 PP(ท่อ) และ 3 หรือ 4 VP(ไม่แน่ใจ)
    ถามว่าถ้าเปิด 12 ท่อ 6vp จะเทียบเท่ากับรุ่นไหนครับ แล้วถ้าเปิดได้ถึง 16 ท่อ 6 vp จะเทียบเท่ารุ่นไหนครับ จะขึ้นไปถึง 6800GS หรือ 6800GT หรือเปล่าครับ ใครทราบช่วยบอกหน่อยครับ...

ขอบคุณครับ...

ใช่ครับเทียบเท่ารุ่นจีที

Comment

12 เท่ารุ่นไหนครับ

แล้ว 16 ท่อ เท่ากับรุ่นไหนครับ..

Comment

ถามเรื่องWINFAST 6600TD128ครับเปิดท่อได้ไหมตัวนี้

Comment

แล้ว 7900gs i 500 อะ เปิดได้ มะ ^ ^

Comment

เทียบถึง GT ยากครับ

เพราะยังไง Core กับ Mem ก็ลากได้ไม่ถึง GT แน่นอน

ที่ใกล้เคียงที่สุด คงใกล้เคียง GS มากกว่า

Comment

ถ้าเปิดได้ 12 ท่อก็กลายเป็น 6800

ถ้าเปิดได้ 16 ท่อก็กลายเป็น 6800GS / 6800GT

Comment

Originally posted by พีคุง View Post
                เทียบถึง GT ยากครับ

เพราะยังไง Core กับ Mem ก็ลากได้ไม่ถึง GT แน่นอน

ที่ใกล้เคียงที่สุด คงใกล้เคียง GS มากกว่า
                อย่างที่คุณพีพูดก็ถูก แต่ว่าถ้า โอซี คอร์เมม อาจจะไปถึงได้ครับ

Comment

Originally posted by Ejizen View Post
                  แล้ว 7900gs i 500 อะ เปิดได้ มะ ^ ^
                  อืมไม่น่าจะได้นะครับ มันล็อกไว้คงเปิดไม่ติด

Comment

Originally posted by 4604069 View Post
                    ถามเรื่องWINFAST 6600TD128ครับเปิดท่อได้ไหมตัวนี้
                    เปิดไม่ได้ครับ 6600 กับ 6600GT มีท่อเท่ากันครับ

Comment

Working...
                    X