Announcement

Collapse
No announcement yet.

com ไม่จำ bios ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• com ไม่จำ bios ครับ

duron1.1 ecs k7s5a ddr256/333
    ไม่จำไบออสครับ ถอดปลั๊กเป็นลืม เสียบอยู่จำได้ เปลี่ยนถ่านใหม่เอี่ยมแล้วครับ
    เป็นเพราะอะไรครับ ใช้งานได้ปกตินะ
    ขอคำแนะนำด้วยครับ

สงสัย คงต้องแฟลช BIOS ใหม่แล้วละมั้งครับ

Comment

หรือไม่อาจจะเป็นปัญหาขั้วถ่านที่ตัวเมนบอร์ดครับ เอาไปไห้ร้านที่พันทิป ที่ซ่อม MB เค้าเช๊คไฟดูครับ

ถ้าแฟลชยังไม่หาย

Comment

ตามๆที่พี่เขาบอกครับ

Comment

เชคขั้วถ่าน ครับ

Comment

ตามนั้นล่ะครับ เเต่ถ้าเช็คเเล้วเป็นที่ขั้วมัน ก็ทำความละอาดตัวอื่นตามไปด้วยเลย
            จะได้ไม่มีปัญหาเเบบเดียวกันที่ตัวอื่น

รื้อมาประกอบเล่นบ่อยๆสิครับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
              สงสัย คงต้องแฟลช BIOS ใหม่แล้วละมั้งครับ

Originally posted by SunzabiLL View Post
              หรือไม่อาจจะเป็นปัญหาขั้วถ่านที่ตัวเมนบอร์ดครับ เอาไปไห้ร้านที่พันทิป ที่ซ่อม MB เค้าเช๊คไฟดูครับ

ถ้าแฟลชยังไม่หาย
              Originally posted by gong View Post
              ตามๆที่พี่เขาบอกครับ
              Originally posted by zombieto View Post
              เชคขั้วถ่าน ครับ
              Originally posted by mrchosit View Post
              ตามนั้นล่ะครับ เเต่ถ้าเช็คเเล้วเป็นที่ขั้วมัน ก็ทำความละอาดตัวอื่นตามไปด้วยเลย
              จะได้ไม่มีปัญหาเเบบเดียวกันที่ตัวอื่น

โอ้ว....ขอบคุณทุกๆท่านครับ
              คำตอบชัดเจน (เสียงเดียวกันเลย) ได้ผลประการใด จะมาบอก

Comment

ถ้าไม่ได้ยังไงลอง เครม ดูครับ ผมเคยเป็น

Comment

ผมเคยเป็น เครมครับ ได้ตัวใหม่มาเลย

Comment

บอรืดสหรับ duron1.1 มันยังจะเครมได้อีกใหมเนี้ย

วงจร ใบออสมีปัญหาครับ 500 บาทซ่อมซะครับ ไม่งั้นก็ซื้อบอร์ดมือ2 700 บาม ไม่เกินนี้ครับ

Comment

Originally posted by Feriuz View Post
                      ถ้าไม่ได้ยังไงลอง เครม ดูครับ ผมเคยเป็น
                      Originally posted by fj View Post
                      ผมเคยเป็น เครมครับ ได้ตัวใหม่มาเลย
                      Originally posted by wikorn View Post
                      บอรืดสหรับ duron1.1 มันยังจะเครมได้อีกใหมเนี้ย

วงจร ใบออสมีปัญหาครับ 500 บาทซ่อมซะครับ ไม่งั้นก็ซื้อบอร์ดมือ2 700 บาม ไม่เกินนี้ครับ
                      ขอบคุณทุกท่านครับ ไม่มีประกันครับ
                      ขั้วถ่านปกติครับ ไม่มีน้องหนิม
                      ส่งสัยอาจต้องส่งซ่อมล่ะครับ
                      ถ้าใช้ไปเรื่อยๆ จะเสียหนักขึ้นมั้ยครับ มันก็ใช้ได้นะ

Comment

เปลี่ยนบอร์ดใหม่จะคุ้มกว่ามั้ยคับ

Comment

ลองเปลี่ยนถ่านอีกสักก้อนหรือลองวัดไฟถ่านใหม่ที่ว่าดีไหมครับ ของแบบนี้ไม่แน่ไม่นอน

Comment

อืม......ครับ

Comment

Originally posted by mrchosit View Post

555 ถอดบ่อยๆ ซ๊อกเก็ตขาหักร้องเลยนะ 555

Comment

Working...
                              X