Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำยังไงให้clไม่เพิ่มขึ้นหรอครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by luxury View Post
    ram เพิ่ม เป็น ซัก 500 จะไหวมั้ยอ่ะคับ คอมเครื่องแรกอ่ะ เลยยังไม่ค่อยรู้อะไร ตังค์ก็ไม่มีเปลี่ยนซิ้งค์การ์ดจอกับซิ้งค์ซีพียูใหม่
    สเปคคร่าวๆอ่ะคับ ถ้าท่านเดียร์ให้เบอร์ก็จะดีมากๆเลย จะได้ on the job training กันหน้าคอมเลย

PC case AeroCool Masstige – A
    Power Supply ThermalTake TR 470W
    Ram Gskill 2PK/800 2GB(1GBx2)
    VGA GALAXY 8800GT
    MainBoard ASUS P5K-E /WIFI-AP
    CPU / Intel Core™ 2 Duo E6750 2.67 GHz
    Harddisk / Western Digital 250GB 16MB Cache S-ATA II
    RAM PK ได้ถึง 1000+ สบายๆ ครับ

ไฟแรม 2.35 ครับ
    Last edited by big_1981; 2 Sep 2008, 14:19:36.

Comment

Originally posted by big_1981 View Post
      RAM PK ได้ถึง 1000+ สบายๆ ครับ
      ไฟแรม 2.35 ครับ
      ไม่อาว ไม่อาว เค้าจะเอา CL4

Comment

ลองดูแล้วก็เหมือนเดิมครับ bios ก็ยังไม่มี version ใหม่ให้อัพครับ สงใสต้องรอ อิอิ

..สงใสอีกข้อครับ คือผม oc แล้วมันก็ใช้งานได้ปรกติครับ รัน othos ก็ได้ครับ 2 ชั่วโมงไม่มีปัญหาอาไร แต่เวลาปิดเครื่องทุกครั้ง bios คืนค่าเดิมตลอดเลยครับ เป็นที่ bios รึปล่าวครับ หรือถ้าไม่เป็นที่ bios เกิดจากสาเหตุอาไรได้มั่งครับ
        ขอบคุณที่สละเวลามาตอบครับ

Comment

Originally posted by gol2y View Post
          ลองดูแล้วก็เหมือนเดิมครับ bios ก็ยังไม่มี version ใหม่ให้อัพครับ สงใสต้องรอ อิอิ

..สงใสอีกข้อครับ คือผม oc แล้วมันก็ใช้งานได้ปรกติครับ รัน othos ก็ได้ครับ 2 ชั่วโมงไม่มีปัญหาอาไร แต่เวลาปิดเครื่องทุกครั้ง bios คืนค่าเดิมตลอดเลยครับ เป็นที่ bios รึปล่าวครับ หรือถ้าไม่เป็นที่ bios เกิดจากสาเหตุอาไรได้มั่งครับ
          ขอบคุณที่สละเวลามาตอบครับ
          ความน่าจะเป็นสูง
          บางทีก็ไม่ต้องอัพไบออสใหม่กว่าเดิมก็ได้นะครับ หากมีตัวเก่ากว่าที่ใช้อยู่ เราก็ลองเปลี่ยนเล่นก็ได้ ใช่ว่าตัวใหม่ๆจะดีเสมอไป

Comment

Working...
          X