Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีลำโพง 4 รุ่นมาให้ทุกท่านช่วยตัดสินใจอ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีลำโพง 4 รุ่นมาให้ทุกท่านช่วยตัดสินใจอ่ะครับ

ตัวเลือกมีดังนี้
    1.Harman/Kardon Sound Stick II
    2.Edifier E3300
    3.Edifier E3350
    4.Leona G9 Excite

ฟังเพลง 90% ดูหนัง 10%

แนวเพลงที่ฟัง : แนวๆ Bakery , Indy , Country เน้นพวกแยกชิ้นเครื่องดนตรีดีๆ เบสนุ่มๆ ลึกๆ แบบฟัง Jazz ก็ไปได้ เสียง Saxophone แจ่มๆ ประมาณนี้อ่ะครับ ส่วนหนังก็ไม่ค่อยได้ดูเท่าไหร่ แค่เผื่อเวลาว่างเท่านั้นเอง
    วงดนตรีที่ชอบ : ไทย --> Flure , Boy-Pod
    เทศ --> RedHot , Simpleplan , Travis , DreamTheater (เพลงช้าๆ)

ท้ายนี้ขอบคุณทุกๆท่านนะครับ ที่ช่วยแนะนำจ้า

ถ้าเพลงหนักๆ ห้องกว้างๆก็ G9 มือ1 9900ครับ
    ที่กล่าวมา เบสพอได้หมดเลยนะครับเนี้ย
    เอาเป็น ตามชอบ ตามงบ ตามสไสต์ เพราะแต่ละอย่าง รูปแบต่างกันออกไปครับ
    ของผมใช้Jaton5.1 เบสมาเป็นลูกๆครับ หนักๆไป

Comment

Originally posted by tum905 View Post
      ถ้าเพลงหนักๆ ห้องกว้างๆก็ G9 มือ1 9900ครับ
      ที่กล่าวมา เบสพอได้หมดเลยนะครับเนี้ย
      เอาเป็น ตามชอบ ตามงบ ตามสไสต์ เพราะแต่ละอย่าง รูปแบต่างกันออกไปครับ
      ของผมใช้Jaton5.1 เบสมาเป็นลูกๆครับ หนักๆไป
      ขอบคุณมากๆครับ แต่ที่ผมลำบากใจก็คือ ผมอยู่หอพักมหาลัยน่ะสิครับ ผมชอบแนวเสียงของ Boston นะ

Comment

อยากให้คำแนะนำเพิ่มอีกอ่าครับ

Comment

หอพัก คงตัด g9 ออกไป เพราะใหญ่เกิ๊น ข้างห้องเอากระทะไฟฟ้าเขวี้ยงแน่

ส่วนตัว เชียร์แมงกระพรุน เพราะสวย เอาไว้โชว์สาวตอนมาห้องได้ด้วย เสียงก็ดีอีกต่างหาก

ปล.ตอนนี้ใช้ g9 สะใจดี

Comment

ผมให้คะแนนเบอร์ 1 ครับ

Comment

ปล่อยเก่าได้ จะถอยใหม่เลยแหะ
              ดันไปๆ

Comment

ดัน รอผู้รู้

Comment

Originally posted by BushJr View Post
                  หอพัก คงตัด g9 ออกไป เพราะใหญ่เกิ๊น ข้างห้องเอากระทะไฟฟ้าเขวี้ยงแน่

ส่วนตัว เชียร์แมงกระพรุน เพราะสวย เอาไว้โชว์สาวตอนมาห้องได้ด้วย เสียงก็ดีอีกต่างหาก

ปล.ตอนนี้ใช้ g9 สะใจดี
                  เค้าไม่ให้สาวขึ้นหอชายอ่ะสิครับ เสียดายจัง

Originally posted by tar View Post
                  ผมให้คะแนนเบอร์ 1 ครับ
                  มาแล้ว แมงกระพรุนอีก 1 เสียง

Originally posted by Chester View Post
                  ปล่อยเก่าได้ จะถอยใหม่เลยแหะ
                  ดันไปๆ
                  อยากจะถอยของใหม่มานานแล้วครับ อยากลองเปลี่ยนดูบ้าง แต่ก็กลัวคิดถึงตัวเก่าเหมือนกัน

Originally posted by wahahaman View Post
                  ดัน รอผู้รู้
                  เอ้า ดันไปๆๆ

Comment

Harman/Kardon Sound Stick II

ออกแบบมาสำหรับผู้คลั่งไคล้ ความท้าทาย ของการออกแบบ Reflex จาก Driver ที่ทำออกมายาก เพราะวัสดุนั้นเป็นพอลิเมอร์ และ ใส

ส่วนเสียงนั้น ผมว่าก็โอเคนะ เหมาะฟังเพลง Softๆ แต่พรรคพวกผม เอาไปเล่นเกมส์ยิงๆ ปุ๊ ป๊ะ ผมว่ามันก็ไม่แย่นะ

แต่ Mass ที่ออกมามันไม่ชวนชื่นให้ In ในบทเท่านั้นเอง

G9 นั้นไซร้ จับยัดใต้โต๊ะให้หมด แล้วรู้สึกเหมือน Bose Stage เลย ห๊ะๆ อยู่มุมไหนของห้องก็ฟังเหมือนกัน แต่นั่นไม่ใช่จุดประสงค์ที่เค้าทำออกมาครับ
                    ถ้า พื้นที่ไม่พอ ก็ไม่น่าเล่นครับ หรือจะหาวิธีแก้ขัด หากมีซอกให้หมอนวางซับ Reflex จาก Driver ได้ ก็พอได้อยู่ครับ แต่ไว้ใจได้เลย เพราะ G9 ซื้อมาแถบไม่ต้องทำอะไร เพราะสายที่แถมมาก็ดีอยู่นะ

Edifier E3300 & 3350 เท่าที่ไปลองฟังมา Mass ไม่เต็มอิ่มเท่าไหร่ ไม่รู้ดิ ผมว่ามันเจอเพลง Unbreak myheart และ without you ไม่ผ่าน~~~~~*

Comment

โหวตให้ edifier m3300 กำลังจะไปซื้อเหมือนกัน

Comment

แนะตัวอื่นได้มั๊ยเนี่ย
                        หุหุ

Comment

ชอบเพลงแนวนี้ผมว่า 3350 น่าจะถูกใจนะครับ เทียบกับ3300 นี่ผมว่า 3350 เสียงนุ่มกว่ารายละเอียดดีกว่ามาก ส่วน soundstick ผมว่าเสียงมันวิ้งๆงุ้งงิ้งยังไงไม่รู้ เจอเสียง saxophone นี่จบข่าวเลย ผมว่ามันไม่ได้แนว
                          จะลองฟังไปลองร้านที่ดีๆหน่อยนะครับ เคยไปลอง3350เจอร้านนึงเอาลำโพงยังไม่เบิร์นมาให้ลอง ฟังแล้วเสียจิตมาก พอไปฟังอีกร้าน โอ้ววววมันรุ่นเดียวกันเหรอนี่

สุดท้ายก็ประโยคอมตะ

ไปลองฟังเองดีกว่าครับ

Comment

ฟังเพลง 90% ดูหนัง 10%

อย่าไปดู 5.1 เลยคับ ฟังเพลง 2.1 เยี่ยมที่สุดแล้ว

ถ้าให้แนะนำก็คงไม่พ้น Altec MX-5021 2.1 THX เหมือนเคย ฟังเพลงได้ทุกแนว ใช้ดูหนังก็เยี่ยม ตัวนี้เปลี่ยนสายลำโพงด้วยเสียงจะดีขึ้นอีกคับ

Comment

g9ex เสียงกลางพุ่งดีครับ เบสก็ดี แต่เสียสุดๆตรงขนาดมันนี่ล่ะไหญ่มากๆ อยู่หอมองข้ามไปเลยดีกว่า ขนาดผมอยู่บ้าน จัดโต๊ะไหม่แต่ล่ะทียังขี้เกียจต่อสายเลย เพราะเปิดดังไม่ได้ เลยไช้ตัวเล็กๆแทน

ปล. นอกจากSimpleplan แล้ว ฟังเพลงเหมือนผมเลย คอนเสริตที่ผ่านมาคุ้มสุดๆเลยอ่ะดิครับ (ผมฟังยังไงก็ไม่ชอบแนวนั้นอ่า Simpleplan พยายามเปิดใจฟังแล้ว T_T)

Comment

Working...
                              X