Announcement

Collapse
No announcement yet.

TOT WiFi Wi Net บริการใหม่จาก TOT

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ราชบุรี 1605 บาท nano หรือ airgrid แล้วแต่ช่างเห็นสมควรราคาเดิม

Comment

• ผมเสีย 1070 บาท อุปกรณ์ ซื้อเอง ติดตั่งขึ้นเสาเอง ค้นหาสัญญาณเอง ได้แล้วก็ไป เสียค่าเข้าใช้ที่ สำนักงาน 1070 บาท

Comment

• นครปฐม 1605 บาท อยู่ใต้เสาส่ง ได้ประมาณ 7/1 ครับ แต่ Lag เวลาเล่นเกมส์ครับ มีใครแนะนำอะไรได้บ้างครับ

Comment

• ผมอยู่ นครปฐม อ.บางเลน ค่าติดตั่ง 1605 บาท คับ

Comment

• TOT Wi-Net บ้านผม ปกติเวลาผม Testspeed จะได้ 6.0M/1.0M แต่ช่วงสัปดาห์ที่ผ่านมา ผม Testspeed ได้แค่ 1M/1M (Dow/Up) เลยอยากถามผู้รู้ว่าใครพอจะทราบ Username, Password ตอนเข้าหน้า Login บ้างครับ (192.168.1.1) ผมอยากเข้าไปดูค่า Signal Strength

ขอบคุณมากนะครับ

Comment

• พอจะรู้ user pass winet นครปฐมมั้ยครับ

ของผมเพิ่งติดวันนี้ ได้ nano loco m5
              user เป็น yxxxxxxxx
              จะใช้
              ubnt:ubnt ก็ไม่ได้
              admin:tot ก็ไม่ได้
              tot:tot ก็ไม่ได้
              yxxxxxxxx@:totwinet ก็ไม่ได้
              xxxxxxxx@:totwinet ก็ไม่ได้
              xxxxxxxx:totwinet ก็ไม่ได้

หน้า login ไม่ได้เป็น TOT AirOS ครับ แต่เป็น ASTRA AirOS
              IP เข้าหน้า config เป็น 192.168.1.254

อยากเข้ามาก จะทำ bridge mode ครับ

Comment

• Originally posted by STYLiX View Post
                พอจะรู้ user pass winet นครปฐมมั้ยครับ

ของผมเพิ่งติดวันนี้ ได้ nano loco m5
                user เป็น yxxxxxxxx
                จะใช้
                ubnt:ubnt ก็ไม่ได้
                admin:tot ก็ไม่ได้
                tot:tot ก็ไม่ได้
                yxxxxxxxx@:totwinet ก็ไม่ได้
                xxxxxxxx@:totwinet ก็ไม่ได้
                xxxxxxxx:totwinet ก็ไม่ได้

หน้า login ไม่ได้เป็น TOT AirOS ครับ แต่เป็น ASTRA AirOS
                IP เข้าหน้า config เป็น 192.168.1.254

อยากเข้ามาก จะทำ bridge mode ครับ
                เมื่อตอนผมติดใหม่ๆ มันใช้ ip192.168.1.1 user:ubnt pass:ubnt เข้าได้ แต่ตอนนี้ เข้าไม้ได้แล้ว
                สงสัย tot คงไม่อยากให้ไปปรับอะไรอ่ะมั้งคับ (ตอนนี้เน็ตผมเน่ามากวิ่งอยู่2-3เม็กเองอัพสปีดเท่าเดิม 1เม็ก มีใครเป็นเหมือนกันบ้าง

Comment

• วันนี้ไปจัดมาแล้ว ครับ 35xx + vat ก็3800
                  ขอติดตั้งไปแล้ว แต่เขาบอกจ่ายตังวันที่ช่างมาติด
                  บ่อทองชลบุรีครับ เหมือน ทุกคน โดน 3bb(10M) ตัดไป มาใช้ tot วิ่งได้แค่ 2M ทนมานานกว่าครึ่งปี
                  ทนไม่ไหว เอาบ้าง

บ้านไกล 2 โลจากที่ส่ง
                  แต่ใจอยากได้ ตัว station M5 (0-7 km)
                  แต่คงให้ nano loco M5(0-2km)
                  ยังไงวิ่งเกิน 10M++ ก็ ok

Comment

• ใครอยู่โคราชมีเบอร์ช่างมั้ยขอด้วยเพราะยื่นเรื่องไปเกือบๆ สองเดือนแล้วยังไม่มีวี่แววว่าจะได้เล่นเลย ขอหน่อยนะครับ

Comment

• ทะทะ ...ทาวเวอร์

...
                      Last edited by darkchriz; 6 Sep 2012, 19:07:22.

Comment

• นับถือท่านเลยสุดยอด ว่าแต่ว่าลงทุนเท่าใหร่ครับกับทาวเวอร์

Comment

• กล้องชัดมากเลย 555

Comment

• ...
                            Last edited by darkchriz; 6 Sep 2012, 19:07:41.

Comment

• Originally posted by darkchriz View Post
                              เป็นไง ทะเวอร์ สมใจอยากละยัง
                              เดวว่างๆ หรือมันเกิดอาการงอแงอีก จะถ่ายรูปตอนปืนให้ดูเลย
                              ทำแล้วดีขึ้นมั้ยหล่ะครับ ถ้าใช้ airgrid ลง ดีขึ้น 2-3 ถามช่างมาแต่ต้องทำให้ไม่แก่ง

Comment

• Originally posted by BB_GUNS View Post
                                ทำแล้วดีขึ้นมั้ยหล่ะครับ ถ้าใช้ airgrid ลง ดีขึ้น 2-3 ถามช่างมาแต่ต้องทำให้ไม่แก่ง
                                ปัญหาคือ เบสมันไม่ได้หันมาทางเสารับนะซิ ปกติ ถ้าเบสหันโดน ค่าchannel width มันขึ้น Upper แต่นี้แค่เฉียด ๆ เลยได้ lower

Comment

Working...
                                X