Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยคิดทีครับ จะพัฒนา หรือว่า ขาย ซื้อใหม่ดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยคิดทีครับ จะพัฒนา หรือว่า ขาย ซื้อใหม่ดีครับ

ผมใช้
    CPU P4 2.8 GHz
    M/B ASRock P4S61
    RAM 512
    HDD 80 GB
    VGA GF FX5200
    DVD COMBO DRIVE พังครับ
    A:
    ระยะเวลาในการใช้ ผมใช้มา 2 ปีแล้วครับ

ช่วยผมคิดทีครับ ผมจะขาย หรือ พัฒนามันดีครับ
    แล้วถ้าจะพัฒนา ควร พัฒนารัยมั่งครับ

Comment

ดูรูปประกอบด้วยครับ

Comment

ช่วยทีครับ สงสัย หลับกันหมดแล้ว รอพรุ่งนี้ดีกว่า

Comment

ไม่มีคัยสนใจเลยหรอครับเนี่ย

Comment

-*-

Comment

แล้วแต่ใจเราง่ะ
              กลัวว่าขายยกเซทจะไม่คุ้ม มั้ง
              ยกให้ญาติแล้วไถ่ตังญาติซื่อใหม่ดีกว่าไหม

Comment

Originally posted by eakkphol View Post
                แล้วแต่ใจเราง่ะ
                กลัวว่าขายยกเซทจะไม่คุ้ม มั้ง
                ยกให้ญาติแล้วไถ่ตังญาติซื่อใหม่ดีกว่าไหม
                แล้วถ้าซื้อใหม่ เครสนี้ได้ซักเท่ารัยหรอครับ แล้วจัด ชุดใหม่ให้ซักชุดดิครับ ขอบคุณครับ

Comment

ผมไม่รู้นะว่าขายได้เท่าไรนะ แต่เอาเป็นว่า ไม่เกิน 8000 มั้งนะ
                  ผมจะ INTEL ให้แล้วกัน เอาแบบครอบคลุมนะครับ เบาะๆๆ

CPU INTEL Pentium D 915 2.8 Ghz EM64T XD Eist 65NM L2=2Mb*2
                  M/B Asus P5LD2 SE/C
                  RAM 1024/667 Kingston *1Pcs
                  VGA 256/DDR2 Asus EN7300GS/HTD
                  INTERNAL Modem Aztech
                  HDD 160/7200 Westen Digital 8Mb Sata II
                  ODD Asus DRW-0216BL
                  420 Watt Delux หรือไม่ก็เลือกหน้าเอาเอง
                  PS/2 Logitech Internet Desktop Pro Plack
                  รวมแล้ ว 17000 บาทขอรับ อันนี้ผมจัด แบบครอบคลุมนะ

Comment

Originally posted by eakkphol View Post
                    ผมไม่รู้นะว่าขายได้เท่าไรนะ แต่เอาเป็นว่า ไม่เกิน 8000 มั้งนะ
                    ผมจะ INTEL ให้แล้วกัน เอาแบบครอบคลุมนะครับ เบาะๆๆ

CPU INTEL Pentium D 915 2.8 Ghz EM64T XD Eist 65NM L2=2Mb*2
                    M/B Asus P5LD2 SE/C
                    RAM 1024/667 Kingston *1Pcs
                    VGA 256/DDR2 Asus EN7300GS/HTD
                    INTERNAL Modem Aztech
                    HDD 160/7200 Westen Digital 8Mb Sata II
                    ODD Asus DRW-0216BL
                    420 Watt Delux หรือไม่ก็เลือกหน้าเอาเอง
                    PS/2 Logitech Internet Desktop Pro Plack
                    รวมแล้ ว 17000 บาทขอรับ อันนี้ผมจัด แบบครอบคลุมนะ
                    ใครก็ได้ตอบทีครับแบบครอบคลุมนี่หมายความว่าดีหรือยังครับ แล้วถ้าอนาตค จะเปลี่ยนไปใช้ 2 Duo หรือป่าวครับ อยากได้แบบอย่างนี้อ่าครับ ตอนนี้ตังยังไม่ค่อนเยอะครับ ใช้ถูกๆๆ ไปก่อนแล้วค่อย พัฒนาเมื่อมีตังครับ 17000 ยังพอสู้ไหว

Comment

ไม่มีคัย สนใจ เลยอะ

Comment

อย่าพึ่งน้อยใจ อยู่ที่คุณจะเอาไปใช้ทำอะไรมากกว่า ถ้าเล่นเกมส์คงจะต้องเปลียน mb cpu vga แต่ถ้าให้พูดจริงๆแล้ว cpu ยังพอใช้เล่นเกมส์ได้อยู่ แต่มันติดตรงที่ mb ไม่รองรับ PCI-E หน่ะซิ แล้วถ้าจะเปลี่ยนแต่ mb ล่ะก็ socket 478 ที่รองรับ pci-e ก็เห็นว่าเลิกผลิตไปแล้ว ส่วน vga แบบ agp ที่แรงๆน่าเล่นก็มีอยู่บ้าง แต่ในความคิดของผมแล้วมันไม่ค่อยน่าลงทุนเท่าไร เอาเป็นว่าผมแนะนำให้ซื่อใหม่ทั้งชุดเลยแล้วกันถ้าเล่นเกมส์ ยกเว้นว่าคุณไม่ได้เล่นเกมส์ ทำแต่งานเอกสาร ดูหนังฟังเพลงล่ะก็ ชุดนี้ยังใช้งานได้อีกนานครับ

Comment

Originally posted by carzer View Post
                          อย่าพึ่งน้อยใจ อยู่ที่คุณจะเอาไปใช้ทำอะไรมากกว่า ถ้าเล่นเกมส์คงจะต้องเปลียน mb cpu vga แต่ถ้าให้พูดจริงๆแล้ว cpu ยังพอใช้เล่นเกมส์ได้อยู่ แต่มันติดตรงที่ mb ไม่รองรับ PCI-E หน่ะซิ แล้วถ้าจะเปลี่ยนแต่ mb ล่ะก็ socket 478 ที่รองรับ pci-e ก็เห็นว่าเลิกผลิตไปแล้ว ส่วน vga แบบ agp ที่แรงๆน่าเล่นก็มีอยู่บ้าง แต่ในความคิดของผมแล้วมันไม่ค่อยน่าลงทุนเท่าไร เอาเป็นว่าผมแนะนำให้ซื่อใหม่ทั้งชุดเลยแล้วกันถ้าเล่นเกมส์ ยกเว้นว่าคุณไม่ได้เล่นเกมส์ ทำแต่งานเอกสาร ดูหนังฟังเพลงล่ะก็ ชุดนี้ยังใช้งานได้อีกนานครับ
                          ขอบคุณความคิดเห็นครับ ขอบคุณครับ

Comment

P5PLD SE รับCore 2 แต่ไม่น่าจะรับCore2quadครับ

Comment

เปลี่ยนบอร์ด Dual 8x-การ์ดจอDDR3-เพิ่มแรมวิ่งคู่ครบ1GB / 2000+5000+2600 = 9600
                              ของเก่าขาย 800+800+900 = 2500
                              หัก กลบ ลบกัน 9600-2500 = 7100

แล้วลองเคาะราคาว่า 7100 ซื้อของใหม่/ของมือสองอะไรได้บ้าง
                              น่าจะ บอร์ด+ซีพียู+แรม โดยประมาณ

เคยเลือกอัพเกรดเพื่อสนองตันหาอยากลองลาก หมด 10000+
                              แล้วอย่ากลับมานั่งเสียดายเครื่องเก่าล่ะ คริ คริ

Comment

Working...
                              X