Announcement

Collapse
No announcement yet.

สงสารคนใช้ Notebook จังเลยน้อ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สงสารคนใช้ Notebook จังเลยน้อ

เคยคิดสงสารตัวเองกันบ้างใหมครับ ที่เราต้องมาคอยดูแลใครที่ไม่ใช่แม้กระทั่งญาติของเรางะครับ กินไฟ กินเงิน กินเวลา กินสุขภาพเราด้วย ในบางครั้งนะครับมันยังงอแงเราเหมือนเราป็นพ่อมันงะครับ อยากได้นู่นอยากได้นี่ สมองน้อยก็ต้องไปส่งมันเรียน ยังต้องคอยสร้างภูมิต้านทานไห้มันอีก ยามมันปว่ยก็ต้องรักษามัน บ่างครังมันบาดเจ็บสาหัสก็ต้องกระเป๋าแหกกันเลยทีเดียว
    แต่อย่าไปคิดน้อยใจเลยครับ มันก็ยังมีประโยชน์กับเราอย่นะครับ มากมายเลยทีเดียว ทั้งจีบหญิง (ญี่ปุ่น เกาหลี ที่เด็ดงะนะ) หากิ๊ก ติดต่อเมียน้อย หาของแปลก หาไซด์ไลน์ ล้วนแล้วแต่ทำไห้เรามีความสุขกันถ้วนหน้า ไหนจะช่วยไห้เราเจริญในหน้าที่การงาน ผมลองมาคิดดูแล้วเนี่ย ที่เราเสียไปนะมันก็คุ้มค่านะครับ ยินดีที่จะหมดตัวกับเทคโนโลยี แต่ไม่ยินดีที่จะหมดตัวกับหญิงหลายใจ วันนี้แค่นี้ครับ
    บาย
    piyaarsenal

ง่ะอุส่าคลิกเข้ามาอ่าน คิดว่าเรื่องอะไรตกใจหมด

Comment

หุหุหุ
      มี PC อีกเครื่อง อะ ^^
      NB เดี้ยงก็เล่น PC ได้ หิหิหิ

Comment

มาแปลก อิอิ

มันคือความบันเทิงฉบับพกพาครับ

Comment

Originally posted by Centrino View Post
          มาแปลก อิอิ

มันคือความบันเทิงฉบับพกพาครับ
          ใช่

Comment

Originally posted by piyaarsenal View Post
            เคยคิดสงสารตัวเองกันบ้างใหมครับ ที่เราต้องมาคอยดูแลใครที่ไม่ใช่แม้กระทั่งญาติของเรางะครับ กินไฟ กินเงิน กินเวลา กินสุขภาพเราด้วย ในบางครั้งนะครับมันยังงอแงเราเหมือนเราป็นพ่อมันงะครับ อยากได้นู่นอยากได้นี่ สมองน้อยก็ต้องไปส่งมันเรียน ยังต้องคอยสร้างภูมิต้านทานไห้มันอีก ยามมันปว่ยก็ต้องรักษามัน บ่างครังมันบาดเจ็บสาหัสก็ต้องกระเป๋าแหกกันเลยทีเดียว
            แต่อย่าไปคิดน้อยใจเลยครับ มันก็ยังมีประโยชน์กับเราอย่นะครับ มากมายเลยทีเดียว ทั้งจีบหญิง (ญี่ปุ่น เกาหลี ที่เด็ดงะนะ) หากิ๊ก ติดต่อเมียน้อย หาของแปลก หาไซด์ไลน์ ล้วนแล้วแต่ทำไห้เรามีความสุขกันถ้วนหน้า ไหนจะช่วยไห้เราเจริญในหน้าที่การงาน ผมลองมาคิดดูแล้วเนี่ย ที่เราเสียไปนะมันก็คุ้มค่านะครับ ยินดีที่จะหมดตัวกับเทคโนโลยี แต่ไม่ยินดีที่จะหมดตัวกับหญิงหลายใจ วันนี้แค่นี้ครับ
            บาย
            piyaarsenal
            มุมมองท่านยังแคบเกินไปครับ พูดเเค่แง่เดียวเอง อกหักมาอ่ะป่าวฮ่ะ ใจเย็น ๆ ครับพี่น้อง
            ท่านทราบมั๊ยครับ มีหลาย ๆ คนนะครับที่เลิกอบายมุข เพราะโน๊ตบุค เพราะคอมเนี่ย
            ผมเคยยินดีด้วยกับใครไม่ทราบอ่ะ เขาบอกว่า เขาประทับใจ OCZ เลิกเหล้า เลิกบุหรี่
            มาเล่นคอมเพื่อความรู้ตัวเองอ่ะครับ เเละก็มีเเง่ดี ๆ อีกหลายอย่างครับ
            แต่ส่วนที่ท่านว่ามานั้น มันเด็ก ๆ อ่ะครับ เราใช้เพื่องาน เพื่อความบันเทิง เพื่อผ่อนคลาย
            เพื่อจะได้รู้จักเพื่อน ๆ อีกหลายคนด้วยครับ อย่าคิดงั้นเเง่เดียวดิ ดูเเล้วเนี่ย เพิ่งมาใหม่นะเนี่ย

Comment

เป็นเอามากนะเรา

Comment

สงสารตรงราคาตกเร็วนี่แหละครับ ผมซื้อมาปีที่แล้ว 69900บาท ราคามือ2ตอนนี้เหลือ 19500บาท

Comment

Originally posted by piyaarsenal View Post
                  บาย
                  piyaarsenal
                  ได้อย่าง ก็ต้องเสียอีกอย่างครับ

NBพกพาสะดวกแต่เปราะ

PCแรง ทน แต่พกใส่กระเป๋าไม่ได้

Comment

ผมคนนึงแหละคับ ที่พอมีโน๊ตบุคแล้ว เหมือนได้รู้จักเพื่อนใหม่เพิ่มอีกคน

ผมชอบเดินทางไปไหนมาไหนอยู่แล้ว บางทีทะเลาะกับแฟน ก็มีมันนี่แหละคับเป็นเพื่อนไปไหนมาไหนด้วยกัน

อยากเอาไปเล่นที่ไหนก็ไปได้ รวมตัวกันบ้านเพื่อนที ก็งัดวินนิ่งมาเล่นกันบ้าง โหลดหนัง...มาดูกันบ้าง555

มีปัญหาอะไรก็แก้ไปทีละอย่าง ได้ทั้งความรู้ติดตัว ทุกวันนี้ความรู้นั้นก็ได้ใช้ในชีวิตการทำงานตลอด

ทุกวันนี้รักมันมากกว่าคนบางคนด้วยซ้ำไปคับ ฮ่าๆๆ

Comment

คนเรา.วิถีของการชีวิตมันไม่เหมือนกัน ไอ้น้องงงงงชาย

.....เองใช้โทศัทพมือถือหรือป่าวตอนนี้
                      ถ้าใ้ช้่,,,แล้วทำไมเองง ไม่ใช้โทรศัทพ์บ้านละว่ะ โทรออกได้เหมือนกัน

ถ้าใช้คอมพีซีเครื่องโคตรแรงเล่นเน็ทและทำงานทั่วไปอย่างเดียว ,,กินไฟตาย***

สรุปแล้วนายตั้งมาทำไมเนี่ยยย

Comment

ผมชอบแบบนี้อะ โดยเฉพาะตรงที่มันไม่ค่อยโวยวาย(มันเงียบกว่าพีซี)

Comment

สงสารตัวเองมากก่า T_T ซื้อโน๊ตบุ๊คมา 29900 ของ Asus ตอนนี้มันไม่มีขายแล้ว ไม่รู้ดีหรือไม่ดีไม่รู้ แต่... เครียดดดดดดดดดดดดดดด ราคามันตกมากเลยแน่ๆ แง้ๆ ซื้อมาได้ 2เดือนละเฮ็อ

Comment

Working...
                          X