Announcement

Collapse
No announcement yet.

ct4620 ต่อลำโพง 5.1 แล้วเสียงมันออกไม่ครบครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ct4620 ต่อลำโพง 5.1 แล้วเสียงมันออกไม่ครบครับ

ct4620 ต่อลำโพง 5.1 แล้วเสียงมันออกไม่ครบครับ
    ออกมาแค่ 2 แจ๊ค

ออกมาแค่แจ๊คสีทองสองตัวล่างครับ
    แต่แจ๊คลำโพง 5.1 ของผมมันมี 3 หัวตัวผู้ (ดำ,เขียว,ส้ม)
    ช่วยผมทีครับ
    Attached Files

แจ็คทอง 4channel เอาไปขาย ซื้อ sb0100 5.1

Comment

Originally posted by battlecruiser View Post
      แจ็คทอง 4channel เอาไปขาย ซื้อ sb0100 5.1
      กำ พึ่งขาย sb0100 มาซื้อตัวนี้แล้

Comment

แล้วมันพอต่อให้ออก ตัวแซทเทิลไล้ททั้ง 5 ตัวได้มั้ยครับ

Comment

อ้าว Cen หรือ คู่หลังหาย อะ

Comment

Originally posted by kidnapped1 View Post
            อ้าว Cen หรือ คู่หลังหาย อะ
            cen กับ sub หาย

Comment

ใช่ๆ Center กับ Sub หายไป อีกสองรูเป็น Line in กะ Microphone in นารีนี้ไม่สามารถแปรเปลี่ยนเป็นอื่นได้
              จึงเหลือแค่ 4 Ch จากนั้นลำโพงก็จะแปลงให้เป็น 4.1 เอง

เห็นทีต้องทำใจครับ...

Last edited by nooi; 22 Feb 2008, 21:51:21.

Comment

sb0100 กับ CT 4780 ตัวไหนดีกว่า ครับ
                sb0100 ราคามือ2 ประมาณเท่าไหร่ ครับ

Comment

SB0100, SB0220(Malay) ราคา 700-800 ในบอร์ด Secondhand
                  นับวันราคายิ่งสูงขึ้น

Comment

อ่านแล้วเซ็งแทนเลย

Comment

เอาน่า ดีกว่า คู่หลังหาย ละ เซงกว่านนี้อีก อิอิ ผมละอยากทำ 2.1คู่หน้า/sub+2.1เป็นcen/sub+2.08คู่หลัง
                      พอดีมี2.1 เหลืออยู่ ชุดนึงไม่รู้เอาไปทำไรดี อิอิ แต่ sub มันจะออก 2.1 ที่cen ป้าวหว่า

Comment

ซวยไปเลยท่าน

Comment

ขอบคุณทุกๆท่านมากเลยครับ

คืองี้ครับ
                          มันมีแจ๊ดตัวผู้ทั้งหมด 3 หัว
                          ได้แก่
                          sub+center > 1 หัว
                          ขวา+ซ้าย(ด้านหน้า) > 1หัว
                          ขวา+ซ้าย(ด้านหลัง) > 1หัว

ตัวการ์ดเสียงมันจะออกแค่ 2 รูเท่านั้น
                          ทีนี้จะเอาแจ๊คตัวไหนเสียงมันก็จะออกตัวนั้น

ตอนแรกคิดว่าถ้าหาซื้อตัวนี้มาต่อ (ครบ 3 หัวพอดี)
                          แต่ไม่รู้ว่าเสียงมันจะออกไม๊นะ

* ยืมรูปมา;ขออนุญาติคุณwebcopy ด้วยครับ *
                          Attached Files

Comment

Originally posted by Ares01 View Post
                            ขอบคุณทุกๆท่านมากเลยครับ

คืองี้ครับ
                            มันมีแจ๊ดตัวผู้ทั้งหมด 3 หัว
                            ได้แก่
                            sub+center > 1 หัว
                            ขวา+ซ้าย(ด้านหน้า) > 1หัว
                            ขวา+ซ้าย(ด้านหลัง) > 1หัว

ตัวการ์ดเสียงมันจะออกแค่ 2 รูเท่านั้น
                            ทีนี้จะเอาแจ๊คตัวไหนเสียงมันก็จะออกตัวนั้น

ตอนแรกคิดว่าถ้าหาซื้อตัวนี้มาต่อ (ครบ 3 หัวพอดี)
                            แต่ไม่รู้ว่าเสียงมันจะออกไม๊นะ

* ยืมรูปมา;ขออนุญาติคุณwebcopy ด้วยครับ *
                            การ์ด 4 CH เสียบได้ 2 รู
                            ใช้ตัวแปลงแค่ตัวเดียวพอครับ ต่อ sub+center > 1 หัว+ขวา+ซ้าย(ด้านหน้า) > 1หัว ร่วมกัน
                            ส่วนข้างหลังก็ ขวา+ซ้าย(ด้านหลัง) > 1หัว
                            แต่ปัญหาคือ มันอาจเบียดกัน จนเสียบไม่ได้..

Comment

Working...
                            X