Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีใครเคยใช้ Omega Driver บ้างครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีใครเคยใช้ Omega Driver บ้างครับ?

http://www.omegadrivers.net/nvidia.php

มานเป็นdriver ทำขึ้นพิเศษน่ะครับ ทั้งของ nvidia และ ati

อยากรู้ว่ามีใครใช้บ้าง แล้วมันช่วยให้ประสิทธิภาพดีขึ้นแค่ไหน
    คืออยากลองใช้ แต่ยังไม่กล้าน่ะครับ เหอๆ

สเปกเครื่องเจ้าของเวปเค้าแหล่มจริงๆครับ *_*

http://www.omegadrivers.net/about.php

Comment

น่าสนครับ แต่รอหน่วยกล้าตายก่อน

ตอนนี้วินโดวส์ลงมาจะสี่เดือนละ เริ่มเยินละ เล่นไรมากไม่ได้ อุอุ

Comment

มันบอกว่าต้อง uninstall driver ตัวเก่าก่อนถึงค่อย install driver ของมันได้

ทีนี้อยากรู้ว่า ถ้าอยู่ดีๆไป uninstall driver การ์ดจอมันจะทำได้หรอคับ หน้าจอมานไม่แวบหายไปเลยหรอ

Comment

ทำได้คับ ก็uninstall ออกแล้วก็บูตเครื่องหนึ่งที(วินโดวส์รู้จักการ์ดจออยู่แล้วคับไม่ต้องเปนห่วง...) จากนั้นก็ลงไดร์เวอร์ใหม่
          บูตเครื่องอีกที แล้วก็เทสต์ได้เลยคับ

Comment

Originally posted by kaofong View Post
            ทำได้คับ ก็uninstall ออกแล้วก็บูตเครื่องหนึ่งที(วินโดวส์รู้จักการ์ดจออยู่แล้วคับไม่ต้องเปนห่วง...) จากนั้นก็ลงไดร์เวอร์ใหม่
            บูตเครื่องอีกที แล้วก็เทสต์ได้เลยคับ

ถูกคับ.....เพราะตอนลบ Driver ออกไปเมื่อเข้ามาใหม่ทุกอย่างก็เหมือนเดิมคับต่างกันที่ ตรงภาพ จะไม่ใสจนกว่าจะลง Driver ไปคับ..........(แต่ผมไม่เคยใช้นะคับ)-*-

Comment

กดเกินเลยโพส2ที-*-*-

Comment

เคยแต่ใช้กับDesktopอ่ะครับ มันก็แรงขึ้นพอสมควรอ่ะนะ แต่กับโน๊ตบุ๊คยังไม่เคยครับ(ไม่มีให้ลอง)

Comment

Originally posted by Beaver_XT View Post
                  เคยแต่ใช้กับDesktopอ่ะครับ มันก็แรงขึ้นพอสมควรอ่ะนะ แต่กับโน๊ตบุ๊คยังไม่เคยครับ(ไม่มีให้ลอง)
                  ถ้าเทียบกับตัว 169.21 แล้วเปนไงคับ

Comment

Working...
                  X