Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าไม่ OC แล้ว Athlon X2 กับ Pentium E อันไหนแรงกว่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าไม่ OC แล้ว Athlon X2 กับ Pentium E อันไหนแรงกว่าครับ

ตามหัวข้อเลยนะครับ

ถ้าผมจะใช้แบบไม่ OC

Athlon X2 กับ Pentium E อะไรแรงกว่ากันครับ

แล้ว Sempron กับ Celeron 4xx ไม่ OC ทั้งคู่ อะไรแรงกว่าครับ

Athlon X2 ครับ

Celeron 4xx เหยียบ Sempron และ Athlon 64 บางรุ่นจมดินเลยครับ

Comment

Pentium E นี่ใช่ E2410 E2160 หรือเปล่าครับ ถ้าใช่

งั้นเดี๋ยวผมรัน PI ให้ดูแล้วกันครับ

อิอิ

Comment

รู้สึก PI ของ E2160 จะ 30 นิดๆ

Comment

Originally posted by Apest View Post

Celeron 4xx เหยียบ Sempron และ Athlon 64 บางรุ่นจมดินเลยครับ
          ถ้าจะเล่น รอ sempron ที่จะออกปลายปีนี้ครับถ้าจะเล่น
          มันเอา code bacelona มาลดสเปก แบบเดียวกับที่อินเทลเอา core2 มาลดสเปกทำceleoron 4xxนั่นแหละครับ
          sempron HT3.0GHz ทำไปได้ L2 512KB เหมือน celeron เด๊ะๆ
          แต่ FSB ทิ้งกันไปกว่าครึ่ง

Comment

อันนี้เป็นความเร็วเดิมของ E2140 นะครับ E2160 คงแรงกว่านี้นิดหน่อย 30 นิดๆอย่างท่านข้างบนว่าล่ะครับ

Comment

อันนี้เป็น E2140 หลังจาก OC นะครับ บอร์ดบ้านๆ แรมก็บ้าน ซิ้งก็บ้านๆครับ

ใครมี A64X2 3600+ ก็เอามาลงหน่อยครับ จะรู้กันซะทีว่ามันเป็นยังไง

Comment

_________________________________________________________________

ก็นั่นหละ ใครซื้อ AMD มาเล่น ในตอนนี้ก็โง่ ตายละ

Comment

ทั่น ARES มี E4300 ป่าวครับ

อยากรู้มันราคามือ 2 เท่าไหร่ตอนนี้

อาจจะเปลี่ยนไป C2D ไม่อยากได้ Pentium E2160 ได้ข่าวว่า PI แรงแต่อ่อน

Comment

มี E6300 วีค 28 นะครับ แต่มันแต๊ปไปแล้ว เลยไปเอาตัวนี้มาเล่นแก้ขัด

ที่เล่นๆดูเวลาใช้งานทั่วๆไปมันจะมีบางช่วงรู้สึกว่าหนืดกว่า E6300 นะครับ นิดหน่อย แต่รู้สึกได้

แล้วก็ความเร็วเดิมช้ามากครับ

หลังจาก OC ผมเทสๆดูเรื่อยๆแล้ว ก็ไม่ต่างจาก E6300 มากนักนะครับ

พวกคะแนน 3Dmark ต่างๆก็สูสีเลยล่ะ ต่างกันน้อยมากนะ

L2 1M มันคงจะน้อยเกินไป แต่ 1M กับ 2M มันต่างกันไม่มากเลยครับ

ก็เรียกว่าคุ้มค่าดี

และข้อเสียคงจะเป็น ลากบัสสูงๆค่อนข้างยากนะครับ จะรันบัส 500 อย่าง E6300 นี่เลิกหวังไปเลยดีกว่า

เพราะว่าลากมา 400 ก็เรียกว่า OC100% แล้วน่ะครับ

เพราะฉะนั้น ถ้าจะเล่นก็เล่น E2160 จะดีกว่านี้อีกมากครับ

อย่างน้อย 400*9 มันก็ 3.6 แล้วครับ

400*8 กับ 3.2 ดูมันจะน้อยไปซักนิด ไม่สะใจเท่าไหร่ สำหรับ E2140

ถ้าจะเล่น E2160 ตอนนี้ นะครับ บางที กัดฟันซื้อ E4300 ไปเลยก็ดีครับ

เพราะช่วงนี้เป็นช่วงเปิดตัว ราคาจึงค่อนข้างสูง

แต่ถ้าเป็นซัก 1-2 เดือนหลังจากนนี้ ราคาคงจะเป็นหลัก 2XXX ครับ ก็ถือว่าคุ้มค่ามากๆครับ

Comment

E6300 week 28 โดนเปิดกระดอง แต๊ป -..-

รออีกหน่อยให้ราคามันลงกว่านี้จะดีมั้ยครับ *-*

Comment

แล้วแต่ท่านดีกว่าครับ เรื่องจะรอหรือไม่รอดีเนี่ย มันพูดยาก

เหตุผลของแต่ละคนมันค่อนข้างเป็นเหตุผลส่วนตัวของใครของมันน่ะ

Comment

Intel เหอะ ชนะตลอดกาล

Comment

Originally posted by เทพสร View Post
                            Intel เหอะ ชนะตลอดกาล
                            เหมือนไวรัสเลยนะ แพร่ระบาดไปเรื่อยๆเลย

Comment

กำลังจะขาบ 630 ได้เค้าไม่เอาซะงั้นเพราะนัดเจอไม่ได้ 55

อดครับอดสรุปรอต่อไป

ถอย Sound Card ก่อนดีกว่าสรุป

Comment

Working...
                              X