Announcement

Collapse
No announcement yet.

เจอปัญหา E5200

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เจอปัญหา E5200

ถามนิดนึงจิ E5200 ของเพื่อนผม ผมไป OC มา 3.7 ใช้ไฟ 1.4000 แต่พอผมซื้อมาบ้าง

3.7 ใช้ไฟ 1.400 เปิดไม่ได้ ต้อง 1.500
    ตอนนี้ผม OC ของผมเองไป 4.1 ตามภาพเลย ไฟ 1.800 ต่ำกว่านั้น เทสไม่ค่อยจะผ่าน
    และ ตง CPU PLL มันไว้ทำไร คับ

คือ ผม บกพร่องอะไรหรือป่าว ความร้อน ตอน ปกติอยู่ที่ 39 องศา Fullload ที่ 69 ซิ้งใหญ่น่ะ บิ๊กใต้ฝุ่น

แรง ขิงๆ
    แต่ไฟโหดมาก ๆ
    Last edited by TWK.; 21 Feb 2009, 22:48:19.

Comment

ลายเซ็น สวย มากเลย อะ คล้าย คนท่ี่ผมชอบเยย อิอิ

Comment

พระเจ้าช่วย
        ไฟหรือนั่น

Comment

ช่วยที ใคร OC E5200 ไฟน้อยๆ มั่ง -..- มันน่ากัวไช่ไหมล่ะ 1.8v

Comment

ให้ช่วยรายครับผมใช้ oc profile ใช้ไฟเท่าเดิม = = 2.5 ไป 3.02

Comment

ใกล้สุกแล้ว

Comment

ลองไปดู config อื่นๆ ในห้อง OC สิครับ

Comment

*-* 3K แบตรี่ ไฟแรง

Comment

ของผมหนักกว่าท่านอีก 3.5 ไฟ 1.4875 ถ้า 3.7 สงสัย 1.6 up

Comment

ท่าน จขกท. บอกแล้วให้แลกชุดของผม 555+

ชุดผม กับ EP45-UDR3 ไปที่ 4.30 (12.5*344) ใช้ไฟ 1.64
                      ตอนนี้ใช้ 3.50 (10*350) ใช้ไฟ 1.25 ประหยัดไฟดีครับ
                      ว่าแต่ใช้ บอร์ดรุ่นไหนอยู่ครับ

Comment

ได้ไกลกว่านี้ครับ ถ้าลดตัวคูณ ดันบัส

Comment

Load Line Calibration: Enable หาอะไ รประมาณนี้นะครับ เปิดตามนี้ยังครับ ถ้ายังไม่ได้ Enable เปิดเลยครับ CPU จะแต๊บ เปิดแล้วลด Vcore ด่วน ลดมากๆเลยครับแล้วค่อยลองครับ

Comment

ขอบคุณคับ เดวลองด่วน เหอะๆ

Comment

Originally posted by Oh-My-GoD View Post
                              ท่าน จขกท. บอกแล้วให้แลกชุดของผม 555+

ชุดผม กับ EP45-UDR3 ไปที่ 4.30 (12.5*344) ใช้ไฟ 1.64
                              ตอนนี้ใช้ 3.50 (10*350) ใช้ไฟ 1.25 ประหยัดไฟดีครับ
                              ว่าแต่ใช้ บอร์ดรุ่นไหนอยู่ครับ

มะเอา มะพูดถึงอดีด 5 5 5 5 5 55 เาทำวันนี้ไห้ดีที่สุดกันดีก่าท่าน ช่วยผม ค๊อก 5 5 5

Comment

Working...
                              X