Announcement

Collapse
No announcement yet.

router สำหรับเน็ตองค์การ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• router สำหรับเน็ตองค์การ

เราหาได้ 2 แบบ
    1. หาซื้อตามร้านคอมทั่วไป(แต่มีคนบอกว่าบางตัวการเซทค่าconfigต่างๆมันเข้ากับเน็ตองค์การไม่ได้ต้องเลือกหาดีๆ)
    2. ซื้อกับขององค์การเลยแต่ยี่ห้อแต่ละยี่ห้อไม่คุ้นเลยกลัวสู้ไม่ได้ครับ
    3. ประกันทั้ง ข้อ 1. และ 2. แบบไหนประกันมากกว่ากันครับ
    **ใครทราบบอกหน่อยนะครับ

ง่า...มะมีใครตอบ..เยย

Comment

net TOT ง่ะหรอ ผมเปลี่ยนเร้าเตอร์ใช้มาหลายตัวแล้วก้อยัง set ให้ใช้เน็ต TOT ได้สบายๆทุกตัวยังไม่เห็นมีตัวไหนที่ set ใช้เน็ต TOT ไม่ได้เลย แล้วถ้าถามถึงเรื่องประกัน ผมว่าเร้าเตอร์ที่ซื้อจากร้านมีประกันที่ดีกว่าอีก ถ้าขององค์การเสียเนี้ยไม่รู้จะไปส่งแคลมที่ไหนเลยเคยเอาตัวสีขาวตัวใหญ่ที่เหมือน บิลเลี่ยน รุ่นเก่ามาใช้ เน็ตหลุดบ่อยมาก ต้องรีเช็ตเน็ตอยู่บ่อยๆ เปลี่ยนมาใช้ D-link 500T ก้อหายเป็นปกติ

Comment

อืม...ไหงที่ร้านในจังหวัดผมบอกว่าบางตัว setค่าไมไ่ด้..แสดงว่ามั่วนี่หว่า แล้วช่วยแนะนำยี่ห้อ+รุ่นดีๆให้สักยี่ห้อหน่อยครับ

Comment

SMC คับ router 4 port ธรรมดา ๆ ราคา 1500 บาท (ประมาณ) เซ็ตค่าต่าง ๆ ก็ง่ายคับ

VPI/VCI 1/32 Protocol PPPoE ค่าหลัก ๆ ก็แค่เนี้ย

ผมก็ใช้เน็ต TOT พอดี router ตัวเดิมผมทำไหม้ไปแล้ว - -" เสียบหม้อแปลงผิด ?

Comment

พอดีผมใช้แค่เครื่องเดียวอ่ะครับ ... ไม่รู้ว่า SMC มีแบบ port เดียวไหม ไม่รู้จะเอาแบบ port เยอะๆทำไมอ่ะครับ

Comment

SMC มีแบบ port เดว ครับ แต่
              ถ้าคิดจะซื้อ SMC ผมว่าเล่น 4 port ดีก่า เพราะราคาต่างกันแค่ 50 บาท (โดยประมาณ)

Comment

โอเลยครับ..แต่ต่างกัน 50 บาท เฮอๆ เหมือนบังคับซื้อเลยอ่ะเนาะ แต่ไม่มีปัญหากับการเซทค่า กับเน็ตองค์การโทรศัพท์ชัวร์นะครับ..งั้นวันนี้เดวผมไปหาซื้อเลย

Comment

Originally posted by supakit3000 View Post
                  net TOT ง่ะหรอ ผมเปลี่ยนเร้าเตอร์ใช้มาหลายตัวแล้วก้อยัง set ให้ใช้เน็ต TOT ได้สบายๆทุกตัวยังไม่เห็นมีตัวไหนที่ set ใช้เน็ต TOT ไม่ได้เลย แล้วถ้าถามถึงเรื่องประกัน ผมว่าเร้าเตอร์ที่ซื้อจากร้านมีประกันที่ดีกว่าอีก ถ้าขององค์การเสียเนี้ยไม่รู้จะไปส่งแคลมที่ไหนเลยเคยเอาตัวสีขาวตัวใหญ่ที่เหมือน บิลเลี่ยน รุ่นเก่ามาใช้ เน็ตหลุดบ่อยมาก ต้องรีเช็ตเน็ตอยู่บ่อยๆ เปลี่ยนมาใช้ D-link 500T ก้อหายเป็นปกติ

ชุมสายบางที โคตรเก่าครับ โมเด็มไม่ซัพ บางที ระบบชุมสายคนละแบบกับโมเด็มอีก - -*

เพื่อนใช้อยู่ มีของทอมสันที่มันแถมนะ ใช้ได้ แต่พวกของดีๆ อย่าง linksys D-link Zyxel ยืมผมกะคนอื่นๆไปลอง คอนเน็กไม่ได้ซักตัว(Syncได้ แต่ล็อกอินไม่ได้) โทรไปให้ช่างมาดูก็ไม่ได้ ทั้งที่ผมก็เอามาลองที่บ้านผม โมเด็มพวกนี้ก็ปกติดี (แม้แต่โมเด็ฒของ Xavi แท้ๆ ที่เค้าเป็นOEM ให้ ยัง con ไม่ได้เลย เฮ้อ)และมันเป็นแค่บางพื้นที่เสียด้วย

Comment

Working...
                  X