Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลำโพง แตก ทำไงดีอ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลำโพง แตก ทำไงดีอ่ะครับ

ลำโพง แตก ทำไงดีอ่ะครับ คือ มันแตก เป็นช่วงๆ อ่ะครับ ไม่รู้ว่าเพราะอะไร

เสียดายอ่ะ เป็น 5.1 แค้เล่นแตกไป 3 ตัวเลย cen r L T^T

แง่มๆ ได้โยนทิ้งชัวเลย

Comment

ลำโพงแตกก้อติดกาวสิ ... อะล้อเล่งงง

ความจริงมันอาจจะเป็นที่ Sound card ก็ได้นะครับว่ามันไม่ค่อยดีหรือเปล่า

ปล. ไม่ค่อยมีความรู้อะรอคนข้างล่างดีกว่า

Comment

Originally posted by IsaKlui View Post
        ลำโพงแตกก้อติดกาวสิ ... อะล้อเล่งงง

ความจริงมันอาจจะเป็นที่ Sound card ก็ได้นะครับว่ามันไม่ค่อยดีหรือเปล่า

ปล. ไม่ค่อยมีความรู้อะรอคนข้างล่างดีกว่า
        แงๆๆ โดนชิงเล่นตัดหน้า - -a

บางทีเกิดจากหลายอย่างเหมือนกันคับ ทั้งลำโพง ซาวน์การ์ด หรือแม้แต่โปรแกรมเอง

ลองเอาลำโพงไปเทสกับเครื่องเล่นตัวอื่นดูคับ ถ้าเป็นที่ลำโพง... รอท่านต่อไป

Comment

อิอิ แต่ มันเป็น แค่ ช่วงๆ และ ช่วง ละแป็ปเดียว เดี๋ยวลองtest ก่อนดีกว่า ขอบคุง ทุกท่านมากครับ อิอิ

Comment

ถ้าเป็นที่ลำโพงเจงๆก็สามารถเปลี่ยนดอกได้คับ ไปที่ร้านทำลำโพงใหญ่ๆคับ เค้าจะมีดอกหลายขนาด แต่สิ่งที่เปลี่ยนไปคือ คุณภาพของเสียงคับ

Comment

แกะดูดอกมันเลยครับ แตกรึเปล่า เปิดดังเกินไปเหรอ

Comment

บ้านหม้อ รับซ่อมครับ

Comment

มันดังแบบใหนครับ แล้ว sound อะไร ลองเปลี่ยนลำโพงดูครับ ของผม มันไม่รับ 96khz เวลาต่อ spdif เสียงมันก็คล้ายลำโพงแตกครับ อุ อุ รับไม่ไหว บางที driver ก็ทำให้เสียงไม่ดี จี้ดๆ บ้างก็มีครับ

Comment

ของผมเคยเป็นครับ แต่ก่อนใช้ออนบอร์ด มันแตกเป็นช่วงๆ แล้วผมก็ลองสังเกตุมันจะแตกที่เวลาเดิมทุกๆครั้งเลย ลองเปลี่ยนเอาห๔ฟังมาลองก็แตก ผมเลยเปลี่ยนไปใช้ซาวนด์การ์ด หายสนิทเลยครับ แต่ของคุณผมก็ไม่แน่ใจนะ

Comment

1. ถ้าเป็นที่ลำโพง เปลี่ยนลำโพงใหม่ไปเลย ไม่ต้องซ่อม ซ่อมไปก็ไม่คุ้ม

2. ถ้าไม่ได้เป็นที่ลำโพง ก็ลองปรับ Eq ให้เป็น Default ครับ

3. หาไฟล์อื่นลองเปิดดูครับ บางทีมันเป็นที่เพลง เพราะช่วงนี้เค้าทำมาเสียงไม่ค่อยดี (Mp3)

Comment

เเตกได้ก็ปะได้ครับ ที่เคยเจอมันเสียงเเตกจากการประกอบไม่เเน่น่ะ เเล้วก็เรื่องOverloadของสัญณาณที่มาเเรงไป

Comment

Working...
                        X