Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอ อันไหนเทพกว่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอ อันไหนเทพกว่าครับ

คือผมจะซื้อการ์ดจอตัวใหม่ครับปล่อยตัวเก่าออกแล้วแต่ยังนึกไม่ออกว่าจะเอาตัวไหนดี

ผมเล็งไว้3 ตัวอ่าครับ ช่วยชี้แนะด้วย
    1. 4850 (ทุกรุ่น)
    2.xfx 9800GTX+
    3.EVGA 9800GTX+

ช่วยหน่อยน่าครับอยากได้การ์ดจอใช้มากๆ

พอๆ กัน สูสี

http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=262257

.

Comment

เอาแบบใช้งานง่าย รายละเอียดสูงก็ 9800
      เอาแบบแรงๆ ร้อนๆ สีสันสดใส และก็คุ้มค่าที่สุดในปัจจุบันก็ 4850

Comment

เอาอันไหนดีครับเนี่ย ผมเน้นคอมแบบMultimediaอ่าครับ เอาแบบใช้ใช้แล้วคุ้มอ่าครับ งบผมถึงทั้ง3รุ้มคับ

Comment

4850 TOXIC สิคับ

Comment

9800GTX+ คครับ

Comment

ถ้าเล่นเกมส์ + ดูหนังเป็นส่วนใหญ่ ก็เอา 4850 + ซิ้งค์ดีๆสักตัวก็พอ
              หรือจะเอา EVGA 9800GTX+ ก็ได้คับ แรงมากกว่านิดนึง แต่ก็แพงกว่า
              แล้วแต่ความชอบคับ 2 ตัวนี้ แล้วแต่ชอบ
              แต่ถ้าถามผมๆเลือก 4850 เพราะเคยใช้อยู่ แรงคับ แต่ต้องใส่ซิ้งค์นะ หรือจะปรับรอบพัดลมเอาก็ได้

Comment

แง่วเลือกไรดีครับขอความคิดเห็นหน่อย ขอเล่นเกมหนักๆน่า ดูหนังด้วย

Comment

ผมแอบเชียร์ 4850 คับ ถ้าดูหนังด้วย

Comment

ขอCrysis very high ก็ดีน่าครับ

Comment

4850 Toxic อย่างว่า ไม่ร้อน แรง

Comment

xfx 9800GTX ......

Comment

หนังที่ชอบดูนี่ เป็น VCD - DVD หรือ High - Def ครับ

เพราะถ้าเป็น VCD-DVD และชอบเล่นเกมส์หนักๆด้วยแล้ว EVGA 9800GTX+ ถือว่าเป็นตัวเลือกที่โอเคครับ

แต่ถ้า High-Def นี่ สงสัยต้อง HD4850 ละครับ

Comment

4850 toxic ราคาเท่าไรหรอครับ แล้วขายที่ไหน ประกัน?

Comment

Multimedia เอาเป็น 4850 ดีกว่าครับ เล่นหนัง hi-def ดีกว่า แถม support 2 หน้าจอด้วย
                              แต่ถ้าเน้นเล่นเกมส์ก้ต้อง XFX 9800GTX+ เค้าจะแรงกว่านิดหน่อย เย็นกว่าด้วย

ไงๆรวมๆผมว่า 4850 อะ ถูกกว่า driver update ทุกเดือน แถม technology ก็สดกว่า

Comment

Working...
                              X