Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับเล่น BF2142 ไม่ได้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับเล่น BF2142 ไม่ได้ครับ

ตือผมซื้อเเผ่นเเท้มาเล่น 699 บาท ลงเกมส์เสร็จเรียบร้อย พอตอนเข้าเล่นก็ใส่เเผ่นเข้าไปเเล้วกดเริ่มเกมส์ ปรากฎว่ามันเข้าไม่ได้ครับ มันบอกประมาณว่ายังไม่ได้ใส่เเผ่น เซงมากเลยครับ ต้องทำยังไงบ้าง เเนะนำหน่อยครับ เสียดายตัง ขอบคุณมากครับ

ลองลบเกมแล้วลงใหม่อีกรอบครับ แล้วหา DVD ROM มาใหม่ด้วยครับ

Comment

Originally posted by pongsak09 View Post
      ลองลบเกมแล้วลงใหม่อีกรอบครับ แล้วหา DVD ROM มาใหม่ด้วยครับ

dvd rom ผมมี2อัน combo กับ dvd rw ลองหมดเเล้วครับไม่ได้เลย มันเป็นที่อะไรเนี่ยใครเคยเป็นเเนะนำด้วยครับ

Comment

Originally posted by MoTioNxZ View Post
        dvd rom ผมมี2อัน combo กับ dvd rw ลองหมดเเล้วครับไม่ได้เลย มันเป็นที่อะไรเนี่ยใครเคยเป็นเเนะนำด้วยครับ
        เอารูปมาโพสให้ดูหน่อยจะช่วยแก้

Comment

ลองรอให้แผ่นมันรันก่อนแล้วค่อยกดจากป๊อปอัพสิ
          ตอนนี้ผมเป็นไรมะรู้เข้าไปเล่นแล้วเดินไปนิดหน่อยเครื่องค้างเลย
          เมื่อ2-3วันก่อนยังเล่นได้อยู่เลย หรือมันงอนที่หันไปเล่นHL2episode oneอยู่วันนึงหว่า

Comment

Originally posted by MoTioNxZ View Post
            ตือผมซื้อเเผ่นเเท้มาเล่น 699 บาท ลงเกมส์เสร็จเรียบร้อย พอตอนเข้าเล่นก็ใส่เเผ่นเข้าไปเเล้วกดเริ่มเกมส์ ปรากฎว่ามันเข้าไม่ได้ครับ มันบอกประมาณว่ายังไม่ได้ใส่เเผ่น เซงมากเลยครับ ต้องทำยังไงบ้าง เเนะนำหน่อยครับ เสียดายตัง ขอบคุณมากครับ
            เกมนี้เล่นไงอ่ะ install แล้วเข้าโหมดแบบ single เพื่อจะเล่นคนเดียว แล้วสร้างทีมเสร็จจะเริ่มมันก็เริ่มไม่ได้เซ็งเลย มีวิธีเล่นคนเดียวไหมอ่ะ หรือว่าเกมนี้เล่นได้เฉพาะ Lan or Internet

Comment

Working...
            X