Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำหน่อยครับว่าควรทำไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำหน่อยครับว่าควรทำไง

ตอนนี้ใช้ mainboard M3A78 Pro อยุ่ กับ CPU 3600+ 90nm

OC bus ไปได้แค่ 250 เองอ่ะครับ ไฟสุดบอร์ดแล้ว

อยากถามว่า

เปลี่ยน cpu เป็นอะไรดีครับ

4800+
    6000+ CZ (จะหาได้มั้ยอ่ะ) หรือ DO
    7750 BE

ปล. เอามา overclock สนุกๆอ่ะครับ อยากใช้ซัก 3.0 ghz กำลังดี
    Last edited by tagakung; 8 Feb 2009, 00:28:25. Reason: เปลืองกระทู้ แก้ใหม่ก้ใช้ได้เหมือนกัน ^^

ผมว่านะ 3600+ ทำได้แค่นี้ก็สมราคาแล้วนะครับ ถ้าอยากแรงนะครับจัดไปเลย 7750 แรงแนะครับ

Comment

Originally posted by benjylove View Post
      ผมว่านะ 3600+ ทำได้แค่นี้ก็สมราคาแล้วนะครับ ถ้าอยากแรงนะครับจัดไปเลย 7750 แรงแนะครับ
      แต่ที่ว่าดันได้ บัส 260 2.6 Ghz เนี่ยไม่เสถียรอ่ะท่าน เทส Orthos ไม่ผ่าน

ตอนนี้ใช้อยุ่แค่ 2.4 เองท่าน

Comment

90nm ต้องเข็นเลย

Comment

เข็นคงไม่ได้อ่ะท่าน

คงต้องฉุดกระชากลากถูๆๆๆๆๆๆๆๆ มันถึงไป

แต่ผมไม่เข้าใจว่า ลากไป 270 มันเปิดวินโดวได้ แต่เข้าไปหน้าฟ้าเลย ไฟมันไม่พอรึป่าว ?

Comment

ช่วยเลือกทีครับท่าน เปลี่ยนชื่อกระทู้นิดหน่อย

Comment

7750be เลยคับ ปรับแต่ตัวคูณ 200*15 ได้ 3g นิ่มๆ เลยเสถียร

Comment

ถ้าเอา 7750 เปลี่ยนเมนบอร์ดด้วยนะครับ

Comment

5000BE ถ้ายังหาได้ครับ OC สนุกมาก

Comment

6000+ DO ใช้แบบเดิมๆก็แรงนะครับ

Comment

Originally posted by krittamet View Post
                      ถ้าเอา 7750 เปลี่ยนเมนบอร์ดด้วยนะครับ
                      ทำไมต้องเปลี่ยนบอร์ดอ่ะท่าน หรือ ว่าบอร์ดนี้ไม่รองรับ be หรอครับท่าน

หรือว่า บอร์ดลากไม่มันพอ - -
                      Last edited by tagakung; 8 Feb 2009, 13:49:14.

Comment

หา 6000+ ดีมั้ยเนี่ย หรือกัดฟัน เพิ่มอีก 200-300 เอา 7750 ไปเลย

Comment

3600 เหมือนกัน

Comment

Originally posted by mat12345 View Post
                            3600 เหมือนกัน
                            vcore เท่าไหร่ครับ ของผมมันลากไม่ไปอ่า T__T

Comment

1.5 V ครับ เป็นเตาผิงเลย

Comment

Working...
                              X