Announcement

Collapse
No announcement yet.

Q6600 Vs E6850 บอกหน่อยไหนดีก่ากัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ตอนนี้ Q6600 ไม่ค่อยน่าเล่นครับ Full Load ทีภาคจ่ายไฟแทบระเบิด รอ 4 หัวแท้ๆออกก่อนดีกว่าครับ

Comment

Originally posted by Peter-C View Post
      ตอนนี้ Q6600 ไม่ค่อยน่าเล่นครับ Full Load ทีภาคจ่ายไฟแทบระเบิด รอ 4 หัวแท้ๆออกก่อนดีกว่าครับ
      สุดยอดเลยครับ

Comment

Originally posted by newsgau View Post
        สุดยอดเลยครับ
        เพราะว่ามาน ... ไปแล้วอ่ะสิครับเลยรู้

Comment

Originally posted by Peter-C View Post
          เพราะว่ามาน ... ไปแล้วอ่ะสิครับเลยรู้
          แหม ก็พีทเล่นโหดไม่ใช่เหรอ มันไม่ระเบิดก็ไม่รู้จะว่าไงแล้ว

Comment

http://www.xbitlabs.com/articles/cpu...uad-q6600.html

จาก x-bit lab ครับ

So, we think Core 2 Quad Q6600 seems to be a much more attractive offering these days than Core 2 Duo E6850.
            ตัวอย่างเกมเดียวกัน เครื่องเดียวกัน กับการปรับที่ 2core และ 4core ตามลำดับ
            (LP มันปรับได้นะครับ ว่าจะให้เกมทำงานที่กี่ core)

2Core-4Core

Full Support 4Core

เร็วขึ้นจากเดิม 67-72% (เฉพาะ LP นะ)

โดยรวมแล้ว ขึ้นอยู่กับผู้ใช้ครับ
            หากผู้ใช้ ไม่ได้ใช้งานกับซอฟแวร์ที่ลองรับแล้ว มันจะไม่ต่างอะไร หรือด้อยกว่า E6850 ด้วยซ้ำ
            แต่ถ้าผู้ใช้คนนั้นใช้งานในทางที่ถูก ซอปแวร์ลองรับ หรือว่ามีงบมากพอที่จะ OC ลองดูตาม link ที่ให้มาครับ
            แล้วจะรู้ว่า 4core เทียมนั้น มันแรงแค่ไหน

(ถ้า 4core จริง แรงกว่า เด๋วเครื่องหน้า มีจัด อิอิ ตอนนี้รอตัวจริงออกมาก่อน)
            Last edited by babyInnocence; 10 Oct 2007, 03:39:39. Reason: เพิ่มรูปครับผม

Comment

เว็บ XbitLabs เนี่ย ดีมากเลยหล่ะครับ เยี่ยมๆ ขอบคุณสำหรับ ลิ้งครับ

Comment

ต้องลองถามตัวเองว่า จะใช้คอมชุดนี้นานเท่าไหร่ครับ ผมไปอ่านๆๆใน tomshardware
                มันมีคนนึงบอกว่า สำหรับคนใช่นาน ถ้าอีก3-4ปีข้างหน้า ถ้ามันเป็นยุค 6 core 8 core แล้วเราใช้ 2Core กับ 4 Core อันไหนเราจะรู้สึกดีกว่ากันคับ แต่ถ้ากะใช้ ไป1ปี ไม่เกิน2 เล่นเกมๆ E6850 ก็น่าสนครับ แต่ถ้าซื้อ Q6600 แล้ว @ ซัก3.2 กำลังสวยเลยครับ ไม่ร้อน ไฟก็เพิ่มนิดเดียว

เชียผีQทาโร้ ครับ ^_^

Comment

อย่าลืม ราคามันไม่ต่างนะครับ4 Core เอาไปเหอะ อีกหน่อยคงมี Vista for Quad-Core ล่ะ ทำไง

Comment

ดีทั้งคู่ครับ หากรู้จักใช้มัน

Comment

Q6600ถ้าใช้งานปรกิ oc นิดๆหน่อยๆพอหอมปากหอมคอ มันก็ไม่มีปัญหาหลอกมั่ง-*-

Comment

Q6600ถ้าใช้งานปรกิ oc นิดๆหน่อยๆพอหอมปากหอมคอ มันก็ไม่มีปัญหาหลอกมั่ง-*-

Comment

Q6600 ผมก็ใช้อยู่ ไม่เห็นมีปัญหาเลย ใช้ บอดห่วยด้วย3000 เองP5KPL power ก็แถมมากับเคสอีก ไม่เห็นมีปัญหาเลย ยังไงผมว่ามันก็แรงกว่าE6850 เชื่อ ผมเหอ Q6600 ดีกว่า

Comment

ตอนนี้ผมสนใจ Q6600 @ bus 1333 ครับ อิอิ

Comment

Originally posted by Merlin View Post
                              คนสองคนแบกข้าวได้คนละ 3000 กระสอบต่อวัน
                              กับคนสี่คนแบกข้าวได้คนละ 2400 กระสอบต่อวัน
                              กลุ่มไหนจะเร็วกว่ากัน มันขึ้นอยู่กับจำนวนข้าว กับเวลาที่ให้
                              ถ้าดีกว่าหมายถึงคุ้มค่ากว่า ก็ขึ้นอยู่กับงานที่มี ความต้องการแต่ละคนมันต่างกันจริงไหม
                              หรือว่าคนสมัยนี้คิดไม่เป็นเสียแล้ว
                              ไม่ไช่แล้วครับ ท่านเข้าใจผิด

Comment

4หัวแท้ๆ อีกนานปะ กว่าจะมาอะ พอดีจะเลือก 2ตัวนี้เหมือนกานอะ

Comment

Working...
                                X