Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความเฮียของ J.I.B

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ความเฮียของ J.I.B

เอา trum drive 2 g ไปเคลม 3 อาทิตย์

พอไปรับมังบอกว่าซ่อมไม่ได้ เอาตัวใหม่ให้ แต่เจ้ากรรม ราคาถูกกว่าของตรู 120 บาท

มังบอกว่ารุ่นของผมไม่มีแระเป็น limit edition

จะเอาเปรียบลูกค้าก็อย่าเอาให้เกินหน้าเกินตาหน่อยสิแสรด

มังเลยบอกเด๋วทำเรื่องเอาเงินคืนให้ นับแต่บัดนั้นจนบัดนี้ยังไม่ได้เงินเลยตรูแสรด

ร้านนี้แมร่งแสรด

ฟังหูไว้หูครับ

Comment

แสดเลยเหรอครับ จริงๆมันก็ปกติครับ ไม่มีรุ่นนั้นแล้วก็เอารุ่นที่ใกล้เคียงที่สุดให้ครับ

Comment

พระเจ้ามาอีกคนละ

Comment

ผมไม่ได้ว่าท่านนะครับ แต่ถ้าเกิดท่านเป็นร้านท่านฏ็อาจจะคิดว่าถ้าเอาแบบแพงกว่าตัวเดิมให้ลูกค้าไปแต่ขอตังเพิ่มท่านจะรู้สึกแย่กว่านี้อีกจิงไหมครับ

Comment

เข้าใจความรู้สึกคับ เคยเป็นเหมือนกัน ก็ได้แต่พูดคำว่า ทำใจ!!

Comment

ของผมแรม16ชิปไปเครม ได้8ชิปมา-*-เฮอ แถมรอ2เดือนจากที่เขาบอก3อาทิตย์ก็ได้ของแล้วค่ะดีนะเป็นสาวๆอิอิ

Comment

เซ็งเหมือนกันครับ
                ร้านบริการห่วยแตกแบบนี้

"พนักงานขาย J.I.B ไม่รู้จักคำว่า จอ CRT คืออะไร"
                ต้องบอกจอ Monitor มันถึง อ๋อ~~~

ล่าสุดผมไปซื้อจอ 17" CRT ปล่อยให้ผมรอแล้วรออีกเมื่อไหร่จะมาเทส (มันเห็นฝรั่งดีกว่าผม เลยไปดูมันก่อน)
                ขนาดบอกว่าผมจะซื้อนะ ผมขอเทสหน่อย ปล่อยให้รอไปประมาณครึ่งชั่วโมง

แถมตอนซื้อเสร็จแล้วบอกช่วยยกจอไปหน้าพันทิปหน่อย ผมจะขึ้นแท๊กซี่
                แม่งทำหน้าไม่พอใจอีก แถมผมเห็นพนักงานว่างอยู่กัน 2-3 คน (ว่างจริงหรือเปล่าไม่รู้ เห็นแม่งคุยเรื่องส่วนตัวกันสนุกสนาน)

ให้ผมยกคนละหูอีกแหน่ะ แทนที่พนักงานจะมาช่วยอีก 1 คน

ปล.สรุปผมเสียทั้งตัง เสียเวลา เสียแรงอีก
                ปล2.จากที่ผมประสบ ร้านแม่งพนักงานห่วยแตกซักส่วนใหญ่ รวมช่างด้วย
                ปล3.นี่คือประสบการณ์จริงของผม เชื่อไม่เชื่ออยุที่วิจารณญาณของท่านเอง

Comment

ผมว่าก็ปกตินะครับ ยกเว้นจะมีรุ่นนั้นอยู่แต่บอกไม่มีแล้วเอารุ่นที่ถูกกว่าให้อันนั้นก็ว่าไปอย่างครับ

Comment

ใครมีประสบการไรเอามาเล่าอีกคับ

Comment

จะเอาอะไรมาก คนขายก็ลูกจ้างการศึกษาไม่มาก ถ้ามากก็คงไม่มาเป็นลุกจ้างแบบนี้
                      ส่วนเรื่องสินค้านั้น ลองคิดกลับกันในแง่คุณเป็นคนขาย ถ้าของรุ่นนั้นหมดคุณจะไปหาที่ไหนมาให้?
                      ถ้าลูกค้าไม่เอาก็ต้องคืนเงิน และเรื่องการคืนเงินก็ต้องทำเรื่องถึงเจ้านาย เพราะมันทำให้กระแสการเงินภายในมีผลกระทบ เอาใจเขามาใส่ใจเรา J.I.B เรื่องนี้ก็ไม่ได้เลวร้ายเท่าไหร่หรอกครับ รักๆกันไว้เถอะ คนไทยด้วยกัน

Comment

ใจเย็นๆๆๆๆๆๆๆ

ใช่รุ่น หนูทอง หรือปล่าว

ผมก็ซื้อมาด้วยเหมือนกัน แพงกว่ารุ่นธรรมดาประมาณ 100

ถ้าเอา 2 G ธรรมดามาให้แทน ก็ไม่แฟร์ครับ ก็ต้องคืนเงินส่วนต่างมา หรือไม่ก็ต้องเป็นรุ่นที่มันใกล้เคียงครับ

ผมยืนยันว่ารุ่น 2 G ธรรมดา ไม่ใช่รุ่นใกล้เคียง (คำว่าใกล้เคียง มันต้องหมายถึงราคาใกล้เคียงสิ ไม่ใช่ขนาดใกล้เคียง ไม่งั้น ram 2 g ยี่ห้อเดียวกันมีตั้งหลายเกรด ถ้าบอกว่า ให้ 2 G ก็ถือว่าใกล้เคียงแล้วก็แย่สิครับ)

มันน่าเสียอารมณ์จริงๆ แต่ก็ใจเย็นๆ ครับ

Comment

เคยเจอประจำกับคำว่า "ของหมดครับ" หรือ "ไม่มีครับ" แต่ไอ้ห่...แม่งของก็อยู่ในตู้เซือก...บอกหมด
                          ต้องชี้บอกให้มันหยิบมาให้ เหมือนกับไปขอร้องมันเลยว่า "ขายให้กรูเถิด~~~"
                          เจอแบบนี้ไม่ต่ำกว่า 5 รอบ...แต่จะซื้อร้านนี้ก็เฉพาะของที่ถูกกว่าร้านอื่นจริงๆ..
                          ไม่งั้นไม่มีทางได้ตังใน เป๋า ผมหรอก

Comment

ที่เคยซื้อมา ประกอบให้เพื่อน เจอแต่ เอาบอดไปเคลมแล้ว เขาเอาไปเช็ค แล้วบอกขารอง cpu งอ

ต้องเปลี่ยน เสียตัง 600 ตอนเอาไปก็ดูแล้วคับ ว่าไม่งอ เซ็งเลย

ร้านนี้ของถูก แต่ service และ การบริการ ไม่ได้เรื่อง

Comment

Originally posted by nununu View Post
                              ฟังหูไว้หูครับ
                              ฟังเรื่องเอาแรมไปเครมทีนึงแระ ตอนนี้เหลือหูข้างเดียว ก็ใช้ฟังเรื่องนี้นั่นแหละ

Comment

Working...
                              X