Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผลการเทส 9300M GS ด้วย aquamark3ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผลการเทส 9300M GS ด้วย aquamark3ครับ

อย่างงี้ 9300 GS คงไม่ถูกเรียกว่าห่วยกว่า8400M GSแล้วแหละ :P

ใครใช้ 8400 หรือ 9300 ได้คะแนนเท่าไหร่ลองเอามาโพสกันดูนะครับ
    Attached Files

คะเเนน พอๆกันคับ 42K สำหรับ 8400gs ของ hp 2538tx

Comment

สุดยอดครับ

Comment

แบบนี้คงสู้ 8600GS ไม่ได้แล้วละนะ

Comment

8600 GS มันเกรดสูงกว่าอยู่แล้วครับ ไม่แปลกหรอกที่มันจะแรงกว่า
          ผมแค่อยากแสดงว่า 9300 มันไม่ได้ห่วยไปกว่า 8400 อย่างที่หลายๆคนคิดครับ
          ทั้งคะแนนและการใช้งานจริง

Comment

ก้อพอใช้ได้นะครับ

Comment

เด๋วจะลองหา driver ใหม่ลงดู (ตอนนี้ใช้forceware 175.63)
              เผื่อมันจะแรงขึ้นอีกซักนิดด หุๆ

Comment

GFX 9000 กว่าๆแน่ะ
                เอิ๊กๆๆๆ

Comment

โปรแกรทมที่ใช้วัดนี้มันวัดค่าจากอะไรครับ แล้วเชื่อถือได้มากน้อยแค่ไหน

Comment

ตอนแรกเราก็นึกว่า Serie 9XXX มันจะแรง เหอๆ

Comment

Originally posted by saksith View Post
                      โปรแกรทมที่ใช้วัดนี้มันวัดค่าจากอะไรครับ แล้วเชื่อถือได้มากน้อยแค่ไหน
                      โดยส่วนตัวผมไม่ได้รู้เรื่องเกี่ยวกับโปรแกรมทดสอบการ์ดจอน่ะครับเลยบอกไม่ได้ว่ามันวัดจากอะไร

แต่ผมใช้โปรแกรม aquamark3 เป็นโปรแกรมที่เค้าใช้กันมาตรฐานอยู่แล้วน่ะครับ

Comment

Originally posted by God_Hand View Post
                        ตอนแรกเราก็นึกว่า Serie 9XXX มันจะแรง เหอๆ
                        series 9 มันก็เหมือนซีรี่ย์ก่อนๆที่ออกมาแหละครับมันจะมีระดับ class การ์ดจอของมันเอง ไม่ใช่ว่าทุกตัวในซีรี่จะแรง
                        9300 GS ถือเป็นคลาสระดับล่างของซีรี่ 9 ครับ ก็เหมือนกับ 8400 GS ที่เป็น class ล่างของซีรี่8น่ะแหละ เหอๆ

Comment

Series 9xxx ช่ายว่าจะมีประสิทธิภาพเหนือกวา Series 8xxx
                          มันเปงกลยุทธทางการตลาดอย่างหนึ่งครับ

9300M GS ตัวนี้ มีคนหลายคนเข้าใจผิดนึกว่าแรงมาหลายท่านแล้ว
                          ตอนสเปกมากับ Asus F8 Series
                          บางรุ่น

^^

Comment

ผมว่ามันก็ 8400GS ดีๆนี่เอง

Comment

แล้วเสปกนี้CPUท่านตัวไหนหรอคับ จ
                              ะว่าไปแล้วมันต่างกับ8400GSไหมเอ่ย หรือว่าต่างกันพวกSheader, แล้วก็เทคโนโลยีลดภาระCPUตอนดูหนังHi-Defครับ แบบว่าไม่ได้เข้าไปอ่านในเวปนานละอ่ะ ใครรู้ช่วยสรุปใหที

Comment

Working...
                              X