Announcement

Collapse
No announcement yet.

+++ ถามเรื่อง Windows Vista หน่อยคับ +++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• +++ ถามเรื่อง Windows Vista หน่อยคับ +++

สเปกคอมผม คือ
    CPU Pentium D 930 3.0 GHz
    Ram DDR2 667 MHz 2 GB
    Mainboard P5LD2-SE

อยากทราบว่าสเปกนี้พอที่จะใช้ Windows Vista ได้มั้ยครับ
    แล้วถ้าใช้ Vista ได้ช่วยแนะนำ Version ของ Windows ให้ด้วยนะครับ
    เพราะ รู้สึกว่า Vista มีหลายเวอร์ชั่นมาก กลัวว่าจะ ซื้อมาลงไปเข้ากันกับเครื่องน่ะครับ

ใช้ได้ครับ ใช้วิสต้าอัลทิเมทเลยครับทีเดียวจบ ไหนๆก็จะใช้แล้ว

Comment

CPU Pentium D 930 3.0 GHz - ผ่าน(ลื่นๆ)
      Ram DDR2 667 MHz 2 GB - ผ่าน(มีแรมเหลือใช้ 1.2 GB ถ้าไม่เล่นเกมส์โหดๆ จะเหลือเฟือ เล่นโหดได้แต่เข้าออกเกมส์ช้าหน่อย)
      การ์ดจอไม่บอก ยังสรุปไม่ได้ครับ วิสต้า Aero(Effect กระจกใส) ต้องการแรมการ์ดจอ 128MB และ ตัวการ์ดรองรับ DirectX 9.0(GF5 หรือ Radeon 9500 ขึ้นไป)
      Harddisk อีก 20 กิ้กครับ และ DVD-ROM

Comment

ขอบคุณทั้งสองท่านมากครับ

Comment

แล้ว Windows Vista ใช้ร่วมกับ MS Office 2003 ได้มั้ยครับ

Comment

ได้ครับ เคยลงอยู่

Comment

เพิ่มเติมนิดหน่อยครับ สเปกของท่าน สบาย โน๊ตบุ๊คเก่าผม cpu pentium m 1.73 แรม 1.25 กิ๊ก การ์ดจอ 128 เมกใช้งานทั่วไปยังลื่นเลย (ลงอัลทิเมทครับ)

Comment

Originally posted by cpete View Post
                แล้ว Windows Vista ใช้ร่วมกับ MS Office 2003 ได้มั้ยครับ
                ลงได้ครับถ้าแป็นตัวเต็มนะครับหรือลง2007แล้วเซฟเป็น2003ก็ได้ครับ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

เบื่อวิสต้าตรงลงเกมออนไลบางเกมไม่ได้

Comment

Originally posted by benzarang View Post
                      เบื่อวิสต้าตรงลงเกมออนไลบางเกมไม่ได้
                      อย่างเช่น Audtion เป็นต้น

Comment

ผมเห่อ vista sp1 อยู่เดือนกว่าตอนนี้กลับมาใช้ xp เหมือนเดิมเพราะ vista sp1 มันเล่น HDD ไปตั้ง 20g และ ram 800 กว่า และช้ากว่า xp นิดนึงก็เลยกลับมาใช้แต่ vista มันก็สวยดีนะ

Comment

Originally posted by piggie View Post
                          ผมเห่อ vista sp1 อยู่เดือนกว่าตอนนี้กลับมาใช้ xp เหมือนเดิมเพราะ vista sp1 มันเล่น HDD ไปตั้ง 20g และ ram 800 กว่า และช้ากว่า xp นิดนึงก็เลยกลับมาใช้แต่ vista มันก็สวยดีนะ
                          เหอะๆ กินแรมน่าดูเลยนะครับ

Comment

รักพี่เสียน้องแบบนี้ 1เครื่อง2วินโดว์ เป็นคำตอบสุดท้าย...จบ

Comment

แล้วผมควรลง Vista 32 bits
                              หรือว่า Vista 64 bits มากกว่ากันครับ
                              แล้ว Vista ทั้งสองแบบนี้ แตกต่างกันยังไงบ้างครับ

Comment

Working...
                              X