Announcement

Collapse
No announcement yet.

สงสัยว่าMB AM2+ตอนนี้ จะรองรับ 45nm ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สงสัยว่าMB AM2+ตอนนี้ จะรองรับ 45nm ไหมครับ

ตะหงิด ๆ
    สงสัยว่าMB AM2+ตอนนี้ จะรองรับ 45nm ไหมครับ

ตามนี้เลยครับ

แล้วก็ MBของAM2+ จะใช้RAM bus1066 ได้ ต้องใส่ กะ CPU AM2+ เท่านั้นหรือ

ถ้าใส่ AM2 ธรรมดาล่ะครับ RAM 1066 จะใช้ได้หรือป่าว

AM2+ รองรับ45nm ครับ แต่ CPU 65nm ใส่ AM3 ไม่ได้ ตามที่ทาง AMD บอกมา
    เรื่องแรมนี่ ต้องใส่กับ AM2+ และ CPU ต้องเป็น Phenom ด้วยครับถึงจะใส่ 1066 ได้

Comment

ถ้าเอา CPU AM2 ธรรมดามาใช้กับแรม 1066 ได้ครับ

แต่จะเริ่มต้นที่ 800 แล้วสามารถคล็อกขึ้นไปได้ถึง 1066 ไฟเดิมๆ ได้ตามสเป็คของแรมเลยครับ (สเป็คแรมต้องรันที่ 1066 ไฟเดิมด้วยนะ) เช่น Kingmax DDR2 1066 ที่ผมใช้อยู่ เริ่มที่ 800 แล้วคล็อกยาวไปถึง 1066 ได้เลย โดยใช้ไฟเดิมๆ (CL5 นะครับ)

Comment

Originally posted by Drunk View Post
        ถ้าเอา CPU AM2 ธรรมดามาใช้กับแรม 1066 ได้ครับ

แต่จะเริ่มต้นที่ 800 แล้วสามารถคล็อกขึ้นไปได้ถึง 1066 ไฟเดิมๆ ได้ตามสเป็คของแรมเลยครับ (สเป็คแรมต้องรันที่ 1066 ไฟเดิมด้วยนะ) เช่น Kingmax DDR2 1066 ที่ผมใช้อยู่ เริ่มที่ 800 แล้วคล็อกยาวไปถึง 1066 ได้เลย โดยใช้ไฟเดิมๆ (CL5 นะครับ)
        ขอบคุณครับ

หมายความว่า บัส มันจะลดเหลือ 800 โดยอัตโนมัติใช่ไหมครับ

Comment

ขออภัยครับ เรื่องที่ยัดเข้าได้ ผมเห็น 1066 มันรันที่ฟีนอมและบอร์ด AM2+ เลยไม่รู้ว่าใส่ AM2 ได้ พลาดเลยงานนี้อย่าว่ากันนะ

Comment

ได้ แต่แรมวิ่งที่ 800 ครับ

Comment

Originally posted by sonicnan View Post
              ขออภัยครับ เรื่องที่ยัดเข้าได้ ผมเห็น 1066 มันรันที่ฟีนอมและบอร์ด AM2+ เลยไม่รู้ว่าใส่ AM2 ได้ พลาดเลยงานนี้อย่าว่ากันนะ

ซะงั้น

ว่าจะเอา x2 ธรรมดาใส่ซะหน่อย
              เอาซะกล้าไม่ซื้อ 1066 มาใช้เลย
              พอดีจะซื้อไว้เผื่ออนาคต
              เพราะว่าตังค์มัน ลงขวด ไปทุกที

Comment

มันใส่กันได้ครับแต่วิ่งตามบัสในเมนบอร์ดเรา ยืนยันตามท่านข้างบนอ่ะ แต่ผมว่าไม่น่าจะเผื่อนะ ราคาแรมลงเร็ว 4Gpk/800 เดือนเดียวลงไป 600 เสียดายเลย

Comment

Originally posted by tawincam View Post
                  ซะงั้น

ว่าจะเอา x2 ธรรมดาใส่ซะหน่อย
                  เอาซะกล้าไม่ซื้อ 1066 มาใช้เลย
                  พอดีจะซื้อไว้เผื่ออนาคต
                  เพราะว่าตังค์มัน ลงขวด ไปทุกที
                  ทำแบบที่ท่าน Drunk ว่าสิครับ AM2กับ Ram 1066 เพียงแต่ว่าเราเปิดมามันจะวิ่งได้ไม่เกิน 800 แต่เราสามารถทำให้มันวิ่งตามสเป็คมันได้โดยการโอเวอร์คล็อคครับ ผมว่าวิธีนี้ก็ดีนะไม่ต้องทดแรมและไม่ต้องทรมานแรมมากด้วยเพราะบัสมันเกินพันแน่ๆ

Comment

Originally posted by Redmachine View Post
                    ทำแบบที่ท่าน Drunk ว่าสิครับ AM2กับ Ram 1066 เพียงแต่ว่าเราเปิดมามันจะวิ่งได้ไม่เกิน 800 แต่เราสามารถทำให้มันวิ่งตามสเป็คมันได้โดยการโอเวอร์คล็อคครับ ผมว่าวิธีนี้ก็ดีนะไม่ต้องทดแรมและไม่ต้องทรมานแรมมากด้วยเพราะบัสมันเกินพันแน่ๆ

เอาเป็นว่า ถ้าใส่ได้แล้วเปิดติดผมก็พอใจแล้วครับ
                    อิอิ

ขอบคุณครับบบบบบบ

Comment

ลองดู ยังคับท่านกะเเรม บัส 1066 ถ้าได้จะลองมั่งเริ่มสงสาร เจ้าบัส 800 ล่ะ
                      ไม่รู้มันจะทนได้นาน สักเท่าไหร่

Comment

Originally posted by aey1978 View Post
                        ลองดู ยังคับท่านกะเเรม บัส 1066 ถ้าได้จะลองมั่งเริ่มสงสาร เจ้าบัส 800 ล่ะ
                        ไม่รู้มันจะทนได้นาน สักเท่าไหร่

ยังไม่ได้ซื้อเลย
                        งั้นไว้วันหลังจะลองแล้วจามาบอกแล้วกัน

งิงิ

Comment

Working...
                        X