Announcement

Collapse
No announcement yet.

4800+ ความเร็วสูงสุดอยู่ที่เท่าไหร่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 4800+ ความเร็วสูงสุดอยู่ที่เท่าไหร่ครับ

ของผมได้ที่ 3.1 GHz. ต้องปรับยังไรบ้างครับจะได้ 3.2-3.3 เหมือนท่านอื่นๆครับ

CPU 4800+ ซิงค์เดิม
    M/B Asus M3A32-MVP Deluxe

ขอคำชี้แนะด้วยครับ
    Attached Files

ทดแรมมากไปครับ
    ตัวคูณก็มากไปครับ
    TIMMING น้อยไปครับ
    ลองดูกระทู้ก่อนหน้านี้ก็ได้ครับ เข้ามี 4800+ วิ้งบัส 300 กันหลายกระทู้ครับ

Comment

ตามพี่วิกรเลยจ้าา

Comment

Originally posted by wikorn View Post
        ทดแรมมากไปครับ
        ตัวคูณก็มากไปครับ
        TIMMING น้อยไปครับ
        ลองดูกระทู้ก่อนหน้านี้ก็ได้ครับ เข้ามี 4800+ วิ้งบัส 300 กันหลายกระทู้ครับ
        ผมลองปรับ 300x11 เหมือนท่านอื่น ที่ท่านwikorn แนะนำแล้วครับ

แต่ส่วนไฟ CPU ปรับเพิ่มไปที่ 1.4 V. ไม่ทราบว่าน้อยไปหรือเปล่า

กลัวร้อนเพราะตอนนี้ใช้ซิงค์เดิมอยู่ครับ

ผมเพิ่งเปลี่ยนมาใช้ M/B ตัวนี้ไม่นาน ยังหาหน้าที่ปรับ HT Link ไม่เจอครับ

เดี๋ยวจะลองใหม่อีกทีครับ ///ขอบคุณครับ///

Comment

Originally posted by artm5 View Post
          ตามพี่วิกรเลยจ้าา
          จะลองอีกทีครับ

Comment

ทดแรม เยอะมากท่าน cpu/8 ก้เต็มที่แล้ว ทดมากกว่านี้ ไม่ดี ไม่ดี

Comment

สู้กันต่อไป

Comment

...
                Last edited by sabayjoo_; 15 Jan 2009, 21:20:05.

Comment

ผมได้ 3.3 งิ ตามลายเซ็นต์

Comment

ถ้าไม่ผ่านก็ลองไฟ CPU 1.42-1.47 แล้วกันครับ

Comment

บอร์ดตัวนี้เล่นบัสสูงๆกับ X2 เคยได้ถึง 350 เลยนะ ถ้าจะเอาใช้งานจริงๆให้นิ่งๆ 300 สบายมากๆ

HT Link ไม่ต้องลดหรอกครับ เล่นบัส 350 HT Link ออกมา 1750 ก็ยังวิ่งได้สบายๆ
                      sigpic
                      -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                      -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                      งดแรงชั่วคราว

Comment

Originally posted by merlix View Post
                        ทดแรม เยอะมากท่าน cpu/8 ก้เต็มที่แล้ว ทดมากกว่านี้ ไม่ดี ไม่ดี
                        ปรับขึ้นมาเป็น 533 แล้วครับ เดี๋ยวจะลองอีกทีครับ

Originally posted by Error_Pc View Post
                        สู้กันต่อไป
                        ขอบคุณครับ ตอนนี้ขยับขึ้นมานิดนึงแล้วครับ

Originally posted by sabayjoo_ View Post
                        ...

Originally posted by alize00357 View Post
                        ผมได้ 3.3 งิ ตามลายเซ็นต์
                        รอแป๊บนึง เดี๋ยวจะตามไปที่ 3.3

Originally posted by wikorn View Post
                        ถ้าไม่ผ่านก็ลองไฟ CPU 1.42-1.47 แล้วกันครับ
                        ตอนนี้ปรับไปที่ 1.5 แล้วครับ แต่ที่ cpu-z โชว์ 1.48 ตอนนี้ขยับขึ้นมาอีกนิดแล้วครับ

Originally posted by tor_za View Post
                        บอร์ดตัวนี้เล่นบัสสูงๆกับ X2 เคยได้ถึง 350 เลยนะ ถ้าจะเอาใช้งานจริงๆให้นิ่งๆ 300 สบายมากๆ

HT Link ไม่ต้องลดหรอกครับ เล่นบัส 350 HT Link ออกมา 1750 ก็ยังวิ่งได้สบายๆ
                        ครับผม บอร์ดตัวนี้มันมีแต่ HT Link มันมีแต่ให้เราเลือกปิดกับเปิดครับ
                        ผมปรับ 300*11 ไม่ผ่านครับ แต่ผมปรับแค่บัส แล้วก็ไฟ cpu ไฟแรม 2.0 อย่างอื่นยังไม่ได้แตะเลยครับ ไม่ทราบว่าผมต้องปรับตัวไหนเพิ่มอีกครับ

ปล. ยังไม่คุ้นกับเมนูของบอร์ดตัวนี้ครับ

Comment

รบกวนดูช่วยหน่อยครับ ว่าดีขึ้นหรือยัง ต้องปรับตรงไหนเพิ่มอีกหรือเปล่าครับ

OC เพิ่มขึ้นมาอีกนิดแล้วครับ

Comment

ลดตัวคูณลงมาอีกครับ อิอิ

Comment

^
                              ^
                              ^
                              ^

ตามนั้นเลยครับ AMD ลดตัวคูณโลด ^0^

Comment

Working...
                              X