Announcement

Collapse
No announcement yet.

คุ้มมั้ยที่จะเปลี่ยนการ์ดจอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คุ้มมั้ยที่จะเปลี่ยนการ์ดจอ

ตอนนี้ใช้ Geforce 8800GT 512MB DDR3 256bit Nvidia Original Card

กะจะเปลี่ยนไปเป็น GTS 250 512MB หรือไม่ก็ HD4850 512MB อ่ะครับ จะคุ้มมั้ยที่ผมจะเปลี่ยน

แล้ว GTS 250 กับ HD4850 ตัวไหนน่าเล่นกว่ากัน ครับ

**งบน้อยเล่นตัวสูงๆมะไหว**

เปลื่องตังค์...55

Comment

4870 จึงจะเห็นผล

Comment

เปลี่ยน 8800GT ขยับรุ่นขึ้นไปเป็น 250GTS

ผมบอกได้เลยว่ามันแรงขึ้นแน่นอน แต่จะมากจะน้อย ลองดูผลเทสจากเว็บทดสอบดูนะครับ

ปล.ผมแนะำนำ 250GTS ครับ
        ปล2.ใช้ N สบายใจกว่า เรื่อง Solfware

Comment

Originally posted by penguinbenz View Post
          เปลี่ยน 8800GT ขยับรุ่นขึ้นไปเป็น 250GTS

ผมบอกได้เลยว่ามันแรงขึ้นแน่นอน แต่จะมากจะน้อย ลองดูผลเทสจากเว็บทดสอบดูนะครับ

ปล.ผมแนะำนำ 250GTS ครับ
          ปล2.ใช้ N สบายใจกว่า เรื่อง Solfware
          คร๊าบผม

Comment

Originally posted by จอมยุทธ View Post
            เปลื่องตังค์...55

นั่นสินะ...............=_="

Comment

8800GT กับ GTS250 มันก็ชิพ G92 ตัวเดียวกันนั่นแหละครับ

Comment

พอๆกันแหละ

Comment

ถ้างั้น ซื้อซิ้งค์แล้วมาOC 8800GT ดีกว่าไหมครับ

Comment

ไม่คุ้มอย่างแรง ต้อง GTX260 ขึ้นไปนะผมว่า .....

Comment

ไป GTX260 4870เลย

Comment

มันตัวเดียวกันไม่ใช่เหรอครับ การ์ดจอลวงโลกแค่นั้น
                        แบบว่า9800GT นั่นแล

Comment

Originally posted by Dej_SAVAGE View Post
                          ถ้างั้น ซื้อซิ้งค์แล้วมาOC 8800GT ดีกว่าไหมครับ
                          มันก็ไม่เชิงนะครับ สองตัวนี้ต่างกันที่ sp ด้วยอีกนิด GTS250 หรือ 9800GTX/+ มี 128 หน่วย
                          ถ้าท่านหา GTS250 มือสองได้ราคาถูกๆผมว่าคุ้มครับ แต่ถ้าขายไปซื้อมือ1ผมไม่แนะนำเท่าไหร่ เพราะขาย88GTได้ประมาณ 3300-3800 ไม่เกินนี้ ต้อง+เพิ่ม ประมาณ2พันบาท ผมว่าไม่ค่อยคุ้มนะครับ

Comment

ผมว่าถ้าจะอัพไปเล่นตัวสูงๆเลยดีกว่า ตอนแรกจะอัพ 9800GT เป็น GTX260 แต่ความแรงดูแล้วยังไม่ค่อยทิ้งเท่าไหรเลยรอ อัพไป GTX295ตูมเดียวเลยถ้าจะเห็นผลชัดเจนกว่า~

Comment

Originally posted by wizardsoul View Post
                              ผมว่าถ้าจะอัพไปเล่นตัวสูงๆเลยดีกว่า ตอนแรกจะอัพ 9800GT เป็น GTX260 แต่ความแรงดูแล้วยังไม่ค่อยทิ้งเท่าไหรเลยรอ อัพไป GTX295ตูมเดียวเลยถ้าจะเห็นผลชัดเจนกว่า~
                              อันนี้ก็นะ เกินไปนิดนึง มวยคนละรุ่นเลยครับเปรียบเทียบซะ ราคาซื้อ 88GT ได้ห้าหกตัวเลย ก็ต้องเห็นผมเป็นธรรมดาครับ

Comment

Working...
                              X